Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Tran] The TaeTiSeo Ep 6 Heechul vs Seohyun
✿HCTF✿Garden : 김희철님을 찬양합니다! > *(`.•❉•.* ♥Flower Garden♥*.•❉•.)* > *.:。✿Flower Translate✿.。.:*
Kagaribi no Hanabira
[Tran] The TaeTiSeo Ep 6 Heechul vs Seohyun

ข้อความใน ( ) เป็นคำบรรยาย/อธิบายเพิ่มเติมของผู้แปล

ฮีชอล: ทำไมฉันถึงไม่มีที่คาดผมล่ะ
ซอฮยอน: อปป้าอยากใส่เหรอคะ
ฮีชอล: มักเน่ (ซอฮยอน) เลือกมาให้ฉันอันนึงก็แล้วกัน เธอสูงขึ้นเรื่อย ๆ เลยนะเนี่ย อีกไม่นานเธอจะสูงเท่าชเว ฮงมันแน่
ซอฮยอน: นี่ค่ะอปป้า (หยิบที่คาดผมที่มีโบว์ติดเลื่อมสีแดงมาให้)
ฮีชอล: เธอสูงขึ้นเรื่อย ๆ เลย... ใส่ยังไงเนี่ย โอยย... ปีนี่ฉันอายุ 32 แล้ว
ซอฮยอน: อปป้าอยากใส่อันนี้มั้ย? (ชี้ไปที่ที่คาดผมที่ตัวเองใส่อยู่) หูกระต่ายสีน้ำเงิน
ฮีชอล: โอ้.. นี่มันสีของเอลฟ์ เธอหัวไวมากเลย

(ตอนดื่มแชมเปญ)
ฮีชอล: มาเริ่มที่ซอฮยอนกันเถอะ
ซอฮยอน: เอาจริงเหรอ?
ฮีชอล: ทำไมเธอถึงพูดคำหยาบใส่อปป้าตอนที่กล้องไม่ถ่ายเธอล่ะ เธอพูดชื่อเลขตัวนึง*ใส่อปป้า (ทุกคนหัวเราะ)
*[เสียงเลข 8 กับ 10 ในภาษาเกาหลีพ้องกับคำหยาบ] ฮีชอลระบุแค่ว่าเป็น (คำหยาบที่พ้องเสียงกับ) ตัวเลข ไม่บอกว่าซอฮยอนพูดคำไหนออกมา แต่จริง ๆ แล้วน้องไม่ได้พูดค่ะ 555
ซอฮยอน: อปป้าพูดเรื่องอะไรเนี่ย
ฮีชอล: $%$^&^&*
โซยู: ฉันไม่เคยเห็นใครทำแบบนี้กับซอฮยอนมาก่อนเลย! สนุกจัง
ฮีชอล: เธอพูดแบบนั้นกับอปป้าได้ยังไง!
ทิฟ: อปป้า แก้วของอปป้า (มีแชมเปญ) น้อยที่สุดเลย (ฮีชอลเป็นคนรินให้ทุกคน คนที่โดนฮีชอลแกล้งรินแชมเปญให้เยอะ ๆ เลยหันมาเทแชมเปญจากแก้วของตัวเองเติมให้ฮีชอล)
ฮีชอล: ทำไมทุกคนถึงให้ฉันล่ะ! นี่มันเยอะไปแล้ว ดื่มให้เยอะที่สุดเท่าที่จะทำได้นะ
ซอฮยอน: ฉันดื่มเหล้าได้ แต่พวกเรากำลังออกโทรทัศน์ แล้วหน้าของฉันก็จะแดง
แทยอน: แต่มันเรียลนะ
ทิฟ: ซอฮยอน นี่เป็นรายการเรียลลิตี้โชว์ เธอต้องแสดงทุกอย่างออกมา
แทยอน: ซอฮยอนดื่มเหล้าด้วย
ฮีชอล: พวกเราอย่าดื่มเลย (ทุกคนหัวเราะ)
ซอฮยอน: อปป้า เกินไปแล้วนะ!
ฮีชอล: พวกเธอไม่ควรดื่มเหล้าในโทรทัศน์ต่อหน้าผู้ชมนะ

(เปิดแชมเปญขวดที่สอง ตอนเปิดขวดแรก แชมเปญพุ่งออกมาแรงและเสียงดังมากจนสาว ๆ ตกใจกัน)
ฮีชอล: ถ้ามีโปรดิวเซอร์หรือคนเขียนบทที่เธอไม่ชอบตอนถ่ายทำ บอกฉันมาเดี๋ยวนี้เลย หรือไม่ก็ตากล้อง ฉันจะเล็ง (ปากขวดแชมเปญ) ไปที่พวกเขา หรือผู้จัดการ ทางนั้นใช่มั้ย?
โซยู: ทางซ้ายรึขวา
ฮีชอล: ซ้ายรึขวา อปป้าเคยเล็งแม่นมากนะ เธอสองคนตรงนั้นน่ะ ไม่ควรจะสบายอกสบายใจนักนะ มุมมันตรงไปที่พวกเธอเลย ฉันควรจะเปิดมันข้างนอกมั้ย ฉันจะทำที่นี่ (ฮีชอลหันปากขวดไปที่มุมห้อง) เธอจะเจ็บตัวเอาได้นะ (บอกโซยู โซยูขยับหนี) ฉันไม่อยากทำร้ายพวกเธอ.....ปั้ง!! (ฮีชอลแกล้งทำเสียงดังทั้งที่ยังไม่ได้เปิด)
โพรา: น่ากลัวจัง
แทยอน: โกหกนี่นา!
ฮีชอล: เอารึยัง?
โซยู: ถ้ามันเป็นแบบนี้มันจะระเบิดออกมาไม่แรง
ฮีชอล: (เปิดขวด เสียงดังมาก ทุกคนร้องตกใจ) เมื่อกี๊เธอว่าไงนะ?
โซยู: โอ้ มันระเบิดแรงมากเลย
(แทยอนล้มลงไปนอนบนโซฟาและลุกไม่ขึ้น)
ทิฟ: ฉันคิดว่าแทยอนกลายเป็นปลาหมึกไปแล้ว
โซยู: คุณพยายามปกป้องแทยอนออนนี่แต่เธอโดนเล่นงานแน่ะ
ฮีชอล: แทยอน เธอโดนเล่นงานได้ยังไงน่ะ?

โพรา: ฟานี่เคยขับรถไปส่งฉันที่บ้านมาก่อน
ซอฮยอน: ฉันไม่ชอบขับรถ
โซยู: ฉันขับรถเก่งนะ ฉันขับพาเธอไปไหนมาไหนได้
ฮีชอล: ซอฮยอน เธอขับรถไม่ได้หรอก มันจะปลอดภัยกว่านะถ้าให้เธอขี่หลังไป

(ฮีชอลพูดถึงสไตล์การแต่งตัวที่เปลี่ยนไปของตัวเอง)
ทิฟ: อปป้า ทำไมถึงเปลี่ยนสไตล์ล่ะ
โซยู: เพราะคุณแก่แล้ว
ฮีชอล: ฉัน..[หัวเราะ]
โพรา: เพราะการแต่งตัวมันมีปัญหาเยอะ
ซอฮยอน: เพราะคุณแก่แล้ว
แทยอน: เด็กนี่เริ่มพูดอะไรตรงไปตรงมาขึ้นนะ
ฮีชอล: ช่วงนี้อปป้าดูหนังจีนหลายเรื่องเลยนะ ฉันดูทุกฉากที่ใช้ขวดไวน์ [ตีคน]! (ฮีชอลยืนขึ้นแล้วจับคอขวดแชมเปญไว้มือละขวด) แต่คนที่เรียนศิลปะการต่อสู้นั้นได้รับการสั่งสอนมามากกว่านี้ ดังนั้นฉันจะอภัยให้เธอ

Credit: @Stella Lee, @887kenny, @traitorchild, @snapfinger42
English to Thai: Kagaribi no Hanabira@HeeChulThaiFan
Take out with full credit!!!
HeeKyung
คุยกันเน้นฮามากกว่าสาระนะพวกนี้ 55555555555

เมนก็ยังคงคอนเซปต์คนเจ้าอารมณ์ได้เหมือนเดิม อิอิ

ตัวเองไม่แก่หรอกนะเมน อย่าไปเชื่อเด็กๆพวกนั้น กร๊ากกกกกกกกกกก

ขอบคุณค้า ^^
แมวบุ่นโข่
เซ้นซิทีฟกับคำว่า แก่ เอามากๆเลยนะ 555555

คือ นี่มันรายการสาวๆคุยกันป่ะ? ทำไมฮีชอลได้รับเกียรติเช่นนี้ ฮ่า เม้ามอยเก่งตลอด อารมณ์ก็วืดไปมาได้เสมอ เหวี่ยงขึ้นลงทุกๆวินาที

ซอฮยอนก็สู้กับฮีชอลได้นะเนี่ย นึกว่าจะโดนฮีชอลต้อนซะอีก 555555 เป็นผู้ใหญ่แล้วเนาะ
fernnynew

ขนาดห้ามๆนะเนียะ
เปิดขวดที่สอง
อะฮ้า

ขอบคุณมากนะคะที่แปลให้อ่าน
ขอบคุณมากเลยค่ะ

littlepetal
ฮีซอลกับซอฮยอน ดูเคมีเข้ากันมาก น่าสนใจ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.