Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Tran] 140214 I Live Alone - Hong Jinho
✿HCTF✿Garden : 김희철님을 찬양합니다! > *(`.•❉•.* ♥Flower Garden♥*.•❉•.)* > *.:。✿Flower Translate✿.。.:*
Kagaribi no Hanabira
[Tran] 140214 I Live Alone - Hong Jinho

ข้อความสีน้ำเงินเป็นข้อมูลหรือข้อคิดเห็นเพิ่มเติมของผู้แปล

พิธีกร - จอน ฮยอนมู, โน ฮงชอล, เดฟคอน
ผู้ร่วมรายการ - ฮง จินโฮ, อิม โยฮวาน (โปรเกมเมอร์), คิม ฮีชอล, อี ทูฮี (แฮกเกอร์)
รายการนี้เป็นการติดตามชีวิตของฮง จินโฮที่อาศัยอยู่ตามลำพัง พิธีกรในห้องส่งและจินโฮจะนั่งดูเทปบันทึกภาพการใช้ชีวิตของจินโฮที่ถูกอัดไว้แล้วก็
คุยกัน

รายการจะตัดสลับไปมาระหว่างเหตุการณ์ในเทปกับการพูดคุยในห้องส่ง ช่วงที่เป็นวิดีโอตัวหนังสือจะเป็นสีขาวปกติ แต่ช่วงที่อยู่ในห้องส่งจะใช้ตัวหนังสือ
สีเหลืองนะคะ

บางครั้งที่เป็นวิดีโอบันทึกเหตุการณ์ของจินโฮก็จะมีเสียงบรรยายหรือหน้าจอเล็กของพิ
ธีกรรายการแทรกเข้ามาค่ะ กรณีที่ไม่แน่ใจว่าเป็นเสียงใครจะใส่แค่ "พิธีกร" ค่ะ

(ฮีชอลโทรหาฮง จินโฮที่กำลังเล่นเกมอยู่)
จินโฮ: ไงฮีชอล
พิธีกร: คิม ฮีชอล?
พิธีกร: จริงๆ แล้วเขาสนิทกับฮีชอลมาก

จินโฮ: กับทูฮีแล้วก็โยฮวานฮยอง
พิธีกร: แฮกเกอร์อี ทูฮี?
ฮีชอล: ผมชอบเขามากเลย
จินโฮ: เธอชอบโยฮวานฮยองมากกว่าชั้นเหรอ?
ฮีชอล: (หัวเราะ) ฮยอง ผมจะเป็นอะไรได้ถ้าไม่ใช่คนในท้องที่
พิธีกร: ฮีชอลเป็นคนแถวนี้เหรอ?
พิธีกร: อา.. เขาพักอยู่ใกล้ๆ

ฮีชอล: แน่นอน ผมจะไป ผมจะไม่ไปได้ยังไงเมื่อคง (หมายถึงฮง จินโฮ) ต้องการ ถ้ามีคงกับทูฮีก็ต้องมีฮีชอล สามทหารเสือ!
จินโฮ: โอเค ตกลง งั้นเจอกันราวห้าทุ่ม ชั้นจะโทรหาเธอ ไว้เจอกันตอนนั้นนะ

(จินโฮออกมาจากที่พัก)
จินโฮ: อา หนาวจัง
ฮีชอล: พูดว่าอะไรตอนออกมาน่ะ
จินโฮ: อา หนาวจัง
พิธีกร: อา..ฮีชอลและทูฮี
ฮยอนมู: พวกเขาดูเป็นคนในท้องที่จริงๆ
เดฟคอน: ฮีชอลชอบเตร็ดเตร่อยู่แถวนี้เหมือนกัน

(เข้าไปในร้านเหล้า หลังจากชนแก้วกัน)
ฮีชอล: ขอให้พวกเรามีสุขภาพที่ดีในปีนี้ แล้วก็หาแฟนให้ได้ด้วย ฮยองอยู่ในช่วงอายุที่ควรจะแต่งงานแล้วนะ
จินโฮ: ชั้น? ชั้นยังมีเวลาอีกเยอะแยะ
ฮีชอล: อา.. ผมอยากมีแฟน
จินโฮ: พอโยฮวานฮยองตามมาทีหลัง...
พิธีกร: อา.. อิม โยฮวาน
จินโฮ: ฮีชอลอยากจะพบโยฮวานสักครั้งจริงๆ

ฮีชอล: ผมไม่สามารถพูดทุกสิ่งออกมาต่อหน้าคนที่ผมชอบ
จินโฮ: งั้นนายต้องเกลียดชั้นแน่ๆ เลย
ฮีชอล: ฮยอง...
จินโฮ: ครั้งแรกที่นายเจอชั้น นายก็แบบ "โฮ้ลลล"
ทูฮี: นายชอบโยฮวานฮยองเพราะนายดูเกมที่เขาแข่งเหรอ?
ฮีชอล: ใช่ เพราะ...
ทูฮี: โยฮวานฮยองน่ะเยี่ยมที่สุด
ฮีชอล: ตอนผมอยู่ไฮสกูล Terran มันแย่มากๆ
ทูฮี: ใช่ มันเป็นขยะชัดๆ
ฮีชอล: แล้วคนที่ถูกเรียกว่าอิม โยฮวานก็ปรากฏตัวขึ้น อา..
ทูฮี: เกมของโยฮวานฮยองสนุก ไม่ว่าเขาจะชนะหรือแพ้ก็ตาม
ฮีชอล: ผมดูเสมอเลย
คำบรรยาย จินโฮ: แล้วเกมที่ชั้นแข่งล่ะ

ฮยอนมู: คุณไม่เคยชนะโยฮวานเลยเหรอ?
จินโฮ: แน่นอน ไม่เคย คะแนนจากการแข่งของเราต่างกันไม่มากนัก แต่ผมแค่แพ้อยู่เรื่อยเวลาพวกเราเจอกันในรอบชิงของการแข่งเกือบทุกที่ ภาพพจน์ของผมก็เลยกลายเป็นว่า จินโฮเทียบกับโยฮวานไม่ได้
เดฟคอน: เป็นที่สองอยู่เสมอ ภาพพจน์แบบนั้น
จินโฮ: มันให้ความรู้สึกเหมือนเป็นตราประทับที่คอยติดตามผมไปทุกที่ ผมอยากให้เขาหยุดไล่ตามผมเสียที
(พิธีกรหัวเราะ) ผมอยากให้เขาหายไปซะ
ฮยอนมู: คุณอยากจะลบตราประทับนั่นทิ้งซะ
ฮงชอล: โยฮวานพึ่งจะเปลี่ยนจากการเป็นนักเล่นเกมมือโปรไปเป็นโปรด้านโปกเกอร์
จินโฮ: ใช่ เขาประกาศออกมาแล้ว
เดฟคอน: โอ้... คิดว่ายังไงถ้าจะไปเล่นโปกเกอร์
ฮยอนมู: ไปที่นั่นแล้วก็แก้แค้น
จินโฮ: ที่จริงแล้วผมมั่นใจมากว่าตอนนี้ผมดีกว่าโยฮวาน
ฮงชอล: ในการเล่นโปกเกอร์หรือเกมออนไลน์?
จินโฮ: ทุกอย่าง ผมก็แค่อยู่ในระดับที่ต่างออกไป
(ทุกคนหัวเราะ)

[hide_me]
(โยฮวานเข้ามาที่ร้านเหล้า)

จินโฮ: อา.. โยฮวาน เขาดูดีมากเลย เขาอยู่นี่แล้ว
โยฮวาน: โอ.. ตอนนี้ชั้นไม่เห็นจินโฮเลยด้วยซ้ำ (เดินเข้าไปจับมือกับฮีชอล)
ฮีชอล: สวัสดีครับ
จินโฮ: อะไรเนี่ย?
ทูฮี: นั่งๆ (โยฮวานเข้าไปนั่งข้างฮีชอล)
จินโฮ: ดีใจที่ได้เจอนะฮยอง
โยฮวาน: ไม่เห็นดีสักนิดที่ได้เจอนาย ชั้นคิดว่าหมอนี่ (ทูฮี) ติดนายตลอดเลยนะ
จินโฮ: หมอนี่เหรอ? ผมเจอเขาบ่อยน่ะ
ทูฮี: ใช่ๆ
จินโฮ: เขาเป็นมือขวาของผม
ฮีชอล: แต่ฮยองถนัดซ้ายนะ
จินโฮ: นั่นก็เป็นสาเหตุที่เขาเป็นมือขวาของชั้นไง
โยฮวาน: พวกเธอสองคน (จินโฮกับฮีชอล) ต้องสนิทกันแน่ๆ เลย
ฮีชอล: พวกเราเป็นเพื่อนบ้านกัน เพราะผมอยู่ข้างบนนั่น พวกเราเจอกันบ่อยๆ คงดูชอล พวกเราสามคนไปเยี่ยมบ้านของกันและกันบ่อยๆ
โยฮวาน: อา.. คงดูชอลเหรอ
จินโฮ: คงดูชอลฟังดูเหมือนชื่อนิดหน่อยนะ ปรากฏว่าฮีชอลเป็นแฟนของฮยองล่ะ
ฮีชอล: อา ฮยอง ในฐานะแฟนของฮยอง.. จำตอนที่ฮยองชนะจินโฮฮยองด้วย 3 Bunker Rush ได้มั้ย?

(เทปบันทึกภาพการแข่งขันของโยฮวานและจินโฮเมื่อปี 2004)
คำบรรยาย: ใช่แล้ว เวลาผู้ชายเจอกันก็คุยกันเรื่องพวกนี้แหละ
คำบรรยาย: ในการแข่งขันระหว่างโยฮวานและจินโฮ ปี 2004
เสียงพากย์เกม: อิม-จิน-รก สงครามเริ่มขึ้นแล้ว (มาจาก "อิม" โยฮวาน กับ ฮง "จิน" โฮ)
คำบรรยาย: แพ้ 3-0 จากกลยุทธ์เดียวกัน
เสียงพากย์เกม: บังเกอร์นี้เกือบจะแตกแล้ว

ฮยอนมู: 3 Bunker Rush คืออะไร?
จินโฮ: มันเป็นการใช้กลยุทธ์แบบสุดโต่งตั้งแต่เริ่มเกม ถ้ามันได้ผล คุณก็ชนะ แต่..
ฮงชอล: อย่างใดอย่างหนึ่ง.. ไม่ชนะขาดลอยก็แพ้หลุดลุ่ย
จินโฮ: นี่เป็นรอบรองชนะเลิศ และอิม-จิน-รก โยฮวานกับจินโฮก็มาเจอกัน ถ้าวันปกติมีคนดูสักร้อยคน ในวันแบบนั้นก็จะมีคนดูราวพันคน มีผู้คนจำนวนมากคอยดูอยู่
เดฟคอน: แน่ล่ะ เพราะมันคืออิม-จิน-รก
จินโฮ: ไม่มีทางที่เขาจะใช้กลยุทธ์นั้นซ้ำสอง เขาอาจจะแสดงการแข่งขันที่ยอดเยี่ยมให้เห็นอย่างน้อยครั้งหนึ่ง
พิธีกร: ใช่ไม่มีทางหรอก
จินโฮ: ผมก็เลยแพ้สองครั้ง
(เพราะจินโฮคิดว่าโยฮวานจะไม่ใช้กลยุทธ์เดิมอีกแต่เขาก็ใช้)
พิธีกร: คุณคิดมากไปนะ
จินโฮ: ความเข้มแข็งของจิตใจผมลดลงไปนิดหน่อย ในเกมที่สาม ว้าว... ถ้าโยฮวานเป็นมนุษย์ ไม่มีทางที่เขาจะทำแบบนั้นสามครั้งติดหรอก ผมคิดแบบนั้น แต่เขาก็ทำอีก! ว้าาา.... เรื่องที่โด่งดังหลังจากนั้นก็คือคนสั่งไก่กับเบียร์มากินตอนที่กำลังดูอยู่ แต่เกมจบก่อนที่ไก่จะมาส่ง
พิธีกร: เพราะเขาแพ้ตลอด
ฮยอนมู: เป็นการแพ้แบบขาดลอยเลย
ฮงชอล: มันเหมือนตอนที่คุณจำเป็นไปห้องน้ำจริงๆ แล้วก็ปล่อยมันออกมาก่อนจะรูดซิป มันน่าตกตะลึงมาก
จินโฮ: ผมอยู่ในช่วงตกต่ำถึงหกเดือนหลังจากนั้น
ฮงชอล: ต้องช็อกมากแน่ๆ
พิธีกร: เขาช็อกไปเลย

พิธีกร: ใบหน้าเหมือนกับตอนนั้นปรากฏออกมาอีกครั้ง
ฮีชอล: ผมจะชอบมากถ้าคุณเล่นเกมที่จริงจังและน่าตื่นเต้น
โยฮวาน: (พูดกับจินโฮ) ก่อนที่เธอจะถามคำถามแบบนั้นนะ เธอควรจะถามว่า "ทำไมเธอถึงป้องกันมันไม่ได้แม้ว่าเขาจะทำได้ถึงสามครั้งแล้ว" มากกว่าไม่ใช่เรอะ?
ฮีชอล: ใช่! คิดแบบนี้สิฮยอง เวลาคุณเล่นเกมชัมชัมชัม ถ้าคุณไปทางซ้ายสองครั้ง ก็มีโอกาสสูงที่พวกมันจะมาทางขวาในครั้งหน้า ฮยองผิดนะ
จินโฮ: นี่นายทำแบบนี้เพราะโยฮวานฮยองมาเหรอ?
ทูฮี: ฮยอง ผมก็เหมือนกันนะ
จินโฮ: อ๊า...นาย
โยฮวาน: นายชี้นิ้วไปที่ใครกันน่ะฮึ? ชั้นทำเรื่องเดิมๆ ถึงสามครั้งแต่ทำไมเขาถึงป้องกันมันไม่ได้ล่ะ?
ทูฮี: มาดื่มกันเถอะ
จินโฮ: ตอนนั้นชั้นไม่รู้ว่านายจะทำแบบนั้นติดต่อกันถึงสามครั้ง
โยฮวาน: ขอโทษด้วยที่ทำตั้งสามครั้ง
ฮีชอล: ฮยองนี่แย่นะ
โยฮวาน: ชั้นคิดว่าชีวิตของพวกเราเปลี่ยนไปนับตั้งแต่ตอนนั้น
ฮีชอล: ฮยองทำผิดที่พรากความสนุกไปจากคนดู (เพราะเขาชนะเกมนั้นอย่างรวดเร็ว)
ฮงชอล: นั่นเป็นคำถามจากใจของแฟนๆ เลย
ฮยอนมู: เพราะเขาไม่ได้กินไก่

โยฮวาน: นายกับชั้นเคยอยู่ในบ้านของทีมตลอดใช่มั้ย
จินโฮ: ฮื่อ
โยฮวาน: ถ้างั้นมันไม่เหงาเหรอที่ต้องอยู่ด้วยตัวเองหลังจากนั้น
จินโฮ: ผมอยากลองสัมผัสกับความสันโดษ.... แต่มันเหงามากเลย

(มีคนโทรเข้ามาหาโยฮวาน)
โยฮวาน: ฮัลโหล
ฮีชอล: ผมเห็นชื่อ
ทูฮี: ผมเห็นรูป
จินโฮ: ใครน่ะ?
จินโฮ: มีใครบางคนที่พวกเราเรียกว่า 'คนคนนั้น'
ทูฮี: เธอกำลังมาเหรอ?
จินโฮ: เฮ่อ.. ชั้นกลัวจัง
โยฮวาน: ชั้นกลัวคายอนนูน่าจริงๆ นะ
ฮีชอล: ทำไมฮยองก็กลัวล่ะ?
โยฮวาน: (ถอดเสื้อนอก) ไม่ๆ แค่อยู่ๆ มันก็ร้อนขึ้นมาน่ะ
ฮีชอล: (หัวเราะ) เธอเป็นคนที่ฮยองรักนะ

ฮงชอล: พวกเรา (ฮงชอล จินโฮ โยฮวาน) ทำรายการด้วยกัน แต่มันน่าแปลกใจมากเลย พวกเราคือคนที่ทำรายการ แต่คนคนนั้นจะอยู่ในห้องพักศิลปินเสมอ ผมคิดว่าเธอเป็นผู้ร่วมรายการ! เพราะโยฮวานเล่นแต่เกม เขาก็เลยขาดทักษะการเข้าสังคม คายอนเลยบอกให้เขาทำรายการเพื่อจะยกระดับทักษะในการเข้าสังคมของเขา
จินโฮ: ผมไม่คิดว่าเขาขาดทักษะในการเข้าสังคม แต่ผมกังวลว่าคายอนนูน่าออกจะปกป้องเขามากเกินไปหน่อยเพราะเธอคิดแบบนั้น
ฮยอนมู: เธอต้องปล่อยๆ ไปบ้าง
จินโฮ: โยฮวานฮยองไม่ใช่เด็กตัวเล็กๆ เสียหน่อย คายอนนูน่าน่ะเยี่ยมที่สุดเรื่องการให้การสนับสนุนเขา และเธอก็เป็นราชินีของการให้การสนับสนุน เธอมองแต่โยฮวานจริงๆ เธอเยี่ยมที่สุดจริงๆ ในเรื่องนั้น การที่เธอสามารถเข้าใจเขาและชีวิตของเกมเมอร์ได้มันน่ารักจริงๆ แต่ผมว่าไม่คบกับคนแบบคายอนนูน่าคงจะดีกว่า

(คายอนเข้ามาในร้าน)
ฮีชอล: อา.. นี่ถ้าชินดงมานะ.... นูน่า มันนานมากเลย (ที่เราไม่ได้เจอกัน)
คายอน: ใช่ ไม่ได้เจอกันเสียนาน
ฮีชอล: เป็นยังไงบ้างครับ? อยากมานั่งฝั่งนี้หรือเปล่า (ฮีชอลนั่งติดกับโยฮวาน)
คายอน: จะดีเหรอ?
(คายอนเข้าไปนั่งระหว่างฮีชอลกับโยฮวาน)
คายอน: (หันไปพูดกับโยฮวาน) อยากทานอะไรที่รัก
ฮีชอล: ผมอิจฉาอะไรแบบนี้จริงๆ
คายอน: (พูดกับทูฮี) นี่ จำได้มั้ย เธอเคยพูดแบบนี้กับชั้น ไม่มีผู้หญิงแบบนูน่าอยู่ข้างนอกบ้างเลยเหรอ ผู้หญิงแบบนั้น...
ฮีชอล: ผมจะได้กันไม่ให้พวกเธอเข้ามา

คายอน: นี่พวกเธอทุกคนยังโสดอยู่เหรอ?
ทุกคน: ใช่
ฮยอนมู: นั่นทำให้สถานการณ์แย่เข้าไปใหญ่เลย
จินโฮ: พูดอะไรออกมาเนี่ย ผมสงสัยอะไรอย่าง
คายอน: อะไร
จินโฮ: คุณรู้ว่าเวลาคุณคบกับใครเนี่ย...
คายอน: เวลาเป็นลูกสะใภ้? ("ลูกสะใภ้" กับ "คบกัน" ในภาษาเกาหลีออกเสียงคล้ายๆ กัน)
จินโฮ: คบกัน คบกัน คบกัน
คายอน: การออกเสียงของเธอนี่มัน...
ฮยอนมู: ผมก็ได้ยินว่าลูกสะใภ้เหมือนกัน
จินโฮ: เวลาคุณคบกับใครเนี่ย ควรจะคบกับคนที่คุณชอบจริงๆ หรือคนที่ชอบเรา
คายอน: คนที่ชอบเธอสิ
จินโฮ: แต่สำหรับผมมันจะไม่ยากที่จะมอบทุกสิ่งทุกอย่างของผมให้กับคนคนนั้นเหรอ?
โยฮวาน: จากแคแรกเตอร์ของเผ่าพันธุ์ (ที่เล่นในเกม) ของพวกเราเนี่ย...
ฮีชอล: อา...ฮยองคนนี้นี่หมกมุ่นเรื่องเกมมากไปแล้ว เป็นโรคบ้างานรึเปล่าเนี่ย? (เพราะโยฮวานเป็นโปรเกมเมอร์)
โยฮวาน: ผู้หญิงจะรักเธอมากกว่าไม่ได้ ผู้ชายต้องรักเธอมากกว่า แบบนั้นจะอยู่ด้วยกันยืดกว่า
ฮยอนมู: ผมเห็นด้วยนะ
คายอน: มองจากภายนอก ดูเหมือนนูนารักเขามากกว่าใช่มั้ย? (หันไปมองโยฮวาน)
ฮีชอล: ผมอ่านสายตาของโยฮวานออกเลย
เดฟคอน: สองคนนี้เหมาะกันจริงๆ

ทูฮี: ปีนี้เรามาหาแฟนกันเถอะ
ฮีชอล: ดูเวลาที่ (การดื่มกิน) จบลงสิ!
คายอน: 12.22! (เที่ยงคืนยี่สิบสองนาที)
ฮีชอล: 2.22! ถึงมันจะเป็น 12 ก็เถอะ
คายอน: นี่มันเวลาฮวาง! (เวลาฮวางคือ 2.22 เป็นเวลาที่ได้รับการเฉลิมฉลองจากแฟนเกมสตาร์คราฟต์)
ฮีชอล: ฮยอง (จินโฮ) นี่ยึดติดกับเลข 2 จริงๆ![/hide_me]

Credit: http://www.youtube.com/watch?v=1nU_IoWEAhQ
English to Thai: Kagaribi no Hanabira@HeeChulThaiFan
Take out with full credit!!!
HeeKyung
แปะป้าบบบบบบบบบบ

---------------------------------------------

อื้อหือ ยาวสุดๆ

ก๊งนี้นี่คุยกันแบบว่าเข้าใจยากจริงๆ

เดี๋ยวก็เกมส์ เดี๋ยวก็แหย่คนอื่นไปเรื่อย

อิจฉาคนมีแฟนหรอเมน 55555

ไม่ต้องอิจฉาหรอกน่า มีอันนาอยู่ทั้งคน คึคึ ~

ขอบคุณค้า ^^
believe13forever
ขอบคุณสำหรับทรานนะคะ ^^
siinely
ดูในวีดีโอพี่ฮีน่ารักมากเลย

ขอบคุณที่แปลมาให้นะคะ
แมวบุ่นโข่
แลดูยาว แต่ยังมองหาสาระอยู่ เห็นบ่นแต่เรื่องแฟนๆๆ

เลิกติดเกมส์ให้ได้ก่อน แล้วก็วีก้อทแมรี่ก็ขอให้สมหวังนะจ้ะ

fernnynew

ขอบคุณมากนะคะที่แชร์

B@iPlew
เอิ่มมมมมม ที่รักบ่นตลอดทุกรายการว่าอยากมีแฟน

คือถ้าหยุดเล่นเกมส์ได้แฟนก็จะมาเรื่อยๆไม่ขาดเลยแหละ คิดว่านะ

แอบงงเบาๆว่าเค้าคุยไรกันหว่า 555

ขอบคุณค่ะ
PrettyBelle
นี่เป็นรายการของเกมเมอร์เลยนะเนี่ย

คุณฮีมีเพื่อนแทบทุกวงการแล้วนะ

ขอบคุณสำหรับทรานยาว ๆ นะคะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.