Help - Search - Members - Calendar
Full Version: [Tran] 130419 Sungdong Cafe
✿HCTF✿Garden : 김희철님을 찬양합니다! > *(`.•❉•.* ♥Flower Garden♥*.•❉•.)* > *.:。✿Flower Translate✿.。.:*
Kagaribi no Hanabira
[Tran] 130419 Sungdong Cafe

ข้อความสีน้ำเงินเป็นข้อมูลหรือข้อคิดเห็นเพิ่มเติมของผู้แปล

- แฟน: สัปดาห์นี้คุณใส่ชุดอะไร?
ฮีชอล: ผมใส่ชุดแบบเดียวกันตลอดสัปดาห์
- ผมยังไม่เริ่มลดน้ำหนัก ผมจะเริ่มในเดือนมิถุนายน
- ฮีชอลบอกว่าเขาเข้าร่วมพิธีกรรมทางศาสนาทุกศาสนา (คริสต์ พุทธ ฯลฯ) ตอนอยู่ในค่ายฝึก
- ลำดับเพลงที่เปิดในรายการซองดงวันนี้
1. Hey! (เฮ้)
2. Why are you calling me? (โทรหาชั้นทำไม)
3. I.. just... (ชั้นแค่...)
4. What? (อะไร?)

- แฟน: คุณจะเข้าร่วม SS5 รึเปล่า? ชั้นได้ยินว่ามันจะมีต่อไปจนถึงปีหน้า?
ฮีชอล: ผมยังคุยเรื่องนี้อยู่กับบริษัท สมาชิกในวงวางรูปแบบคอนเสิร์ตเอาไว้หมดแล้ว ผมคงไม่สามารถเข้าไปแล้วก็ร่วมในส่วนที่อยากร่วม พวกเรากำลังคิดอยู่ว่า... รอจนทึกกลับมาแล้วพวกเราสองคนก็กลับมาพร้อมกับอัลบั้ม แต่พวกสมาชิกน่ะพูดแบบ 'อา... ฮยอง ฮยองควรจะเข้ามาร่วมกับพวกเรานะ' ผมรู้สึกขอบคุณพวกเขามาก เรายังพูดคุยเรื่องนี้กันอยู่

- ผมไม่เคยถ่ายแบบกับนิตยสารต่างประเทศมาก่อน ผมจึงคิดว่าจะกลับมา (จากการเข้ากรม) ด้วยวิธีนี้
- บริษัทพูดว่าจะเป็นอย่างไรถ้าจะไปออกรายการ We got Married หลังจากคัมแบ๊ก ผมตอบไปในเชิงบวก ผมคิดว่ามันน่าจะสนุก แต่รายการจะเลือกผมไปเหรอ?

- ผมดูรายการ จังเกิ้ล ลอว์... แล้วก็ได้รับข้อความจากเจ้าของเอสเอ็ม ผมจึงบอกว่า "ผมไปหลังจากที่ถึงตอนที่ผู้ร่วมรายการเข้าไปในป่าแล้วได้รึเปล่า?" เขาจึงพูดว่า "ฮีชอลอ่า... พวกเราไม่อยากจะมีความสัมพันธ์ที่ไม่ดีกับเอสบีเอสนะ" และเขาก็พูดว่าผมเป็นคนประเภทที่จะพูดว่า 'ผมจะกลับบ้านทันทีที่ผมมาถึงป่า' แม่ของผมก็พูดแบบเดียวกัน คึคึ

Credit: @youngwoonjungsu
English to Thai: Kagaribi no Hanabira@HeechulThailand
Take out with full credit!!!

@youngwoonjungsu Fan: what do you wear during the week? Heechul : I wear the same thing the entire week. #sungdong
#Sungdong Heechul "I haven't started my diet yet. I will start in June."
#SungDong Heechul said he attended all religion services (christian, Buddhist, etc) in training centerㅋㅋㅋㅋㅋㅋ
SungDong songs list today is like: 1. Hey! 2. Why are you calling me? 3. I.. just... 4. What? LOL Heechul i just.. .cant... lol
SungDong) Q: Heechul, will you join SS5? I heard it will continue to next year?
Heechul: I am still talking about it with the company. the members have the concert layout already formed. I can't just go and join in however I want. We were thinking of ... waiting till Teuk returns and us two return with an album.. but members were like 'ah hyung, you should join us!'.. I feel very thankful about them. We are still talking about it.
#SungDong Heechul "I haven't done a photoshoot with a foreign magazine before so I am thinking of returning (from army) w/ one."
#SungDong: Heechul"Company said'how about doing WGM after coming back?'I replied positively.I think it will be fun.Will WGM cast me though?"
SungDong) Heechul: I watched Jungle's Law program and.. I received a call from SM owner. So I said "Can I (later) go as part of the cast to go to the jungle??" and the owner said "Heechul-ah... we don't want to have a bad relationship with SBS..." and he said I would be the type to say 'I'm going home' as soon as I arrive to the jungle. My mother said the same thing ㅋㅋ"

- แฟน: รยออุคพูดว่าเสียงฝีเท้าคุณดังมาก
ฮีชอล: ผมเป็นอย่างนี้มาตั้งแต่ผมยังเป็นเด็ก ผมทำเพื่อเรียกร้องความสนใจว่า "ชั้นอยู่ตรงนี้แล้วนะ" รยออุคก็จะ "ฮยอง มากินกันเถอะ" แล้วก็จัดการดูแลเรื่องมื้ออาหารของผม... แต่สมาชิกวงจะไปอเมริกาใต้ในวันนี้ ผมจะต้องอยู่หอคนเดียวหลายวันกับฮีบอม ผมจะโทรหาเพื่อนของผม ควอนอี (กอนฮี?) ให้มาทำอะไรให้กินหน่อย

- แฟน: คุณจะเข้าร่วม SS5 รึเปล่า? ชั้นได้ยินมาว่ามันจะดำเนินต่อไปจนถึงปีหน้า
ฮีชอล: ผมยังคงคุยเรื่องนี้อยู่กับบริษัท สมาชิกคนอื่นวางแบบแผนในคอนเสิร์ตกันไว้แล้ว แค่ไปแล้วก็เข้าร่วมกับคอนเสิร์ตอย่างที่ผมต้องการน่ะคงจะทำไม่ได้ พวกเรากำลังคิดถึง... รอจนกว่าอีทึกจะกลับมา แล้วพวกเราสองคนก็จะกลับมาพร้อมกับอัลบั้ม... แต่พวกสมาชิกน่ะทำเหมือนกับ "ฮยองควรจะมาร่วมกับพวกเรามาก" ผมรู้สึกขอบคุณพวกเขามาก พวกเรายังคงคุยเรื่องนี้กันอยู่

- ในพิธีทางศาสนาอย่างหนึ่งที่ผมไปเข้าร่วม มีผู้บังคับบัญชาเปิดเพลง Mr. Simple ผมก็เลยตั้งใจเต้นอย่างที่สุดเท่าที่จะทำได้

Credit: @NKSubs
English to Thai: Kagaribi no Hanabira@HeechulThailand

@NKSubs SungDong) Fan: Ryeowook said your footsteps sound loud.
Heechul: I have been like that since I was a kid. I do it to appeal that 'I am here'. Ryeowook-ssi would be like "Hyung, come eat." and would take care of my meals... but members are going to South America today. I will be alone in the dorm for few days with Heebum. I will call my friend Kwon-ee to cook or something..
SungDong) Q: Heechul, will you join SS5? I heard it will continue to next year?
Heechul: I am still talking about it with the company. the members have the concert layout already formed. I can't just go and join in however I want. We were thinking of ... waiting till Teuk returns and us two return with an album.. but members were like 'ah hyung, you should join us!'.. I feel very thankful about them. We are still talking about it.
#sungdong Heechul "in one of the religious services i went to, a higherup played MrSimple. I danced as hard as I could." XD

Credit: @NKSubs

- แฟนคนหนึ่งส่งข้อความมาว่า "ไม่ต้องห่วงนะ ชั้นไม่ใช่พวกวิปริต" ฮ่าๆๆ
- (เกี่ยวกับ SS5) "ตอนนี้ผมยังตัดสินใจไม่ได้ เป็นเพราะรายการแสดงทุกอย่างถูกกำหนดไว้แล้ว และมีหลายสิ่งหลายอย่างที่ต้องเอามารวมกัน ผมจึงยังไม่รู้"
- "เวลาที่ผมออกจากกรม ตารางงานแรกที่ผมอยากทำก็คือการถ่ายแบบในต่างประเทศ เป็นเพราะผมทำงานมาหลากหลายมาก แต่ยังไม่เคยได้ถ่ายรูปต่างประเทศเลย (จากทรานอื่น คิดว่าหมายถึงถ่ายกับนิตยสารต่างประเทศนะคะ)"
- ไม่นานนักหลังจากผมเข้ากรม รุ่นพี่ของผมเปิดเพลง Mr. Simple และบอกให้ผมลองเต้นดู เพราะผมจะได้ขนมเป็นการแลกกับการเต้นที่ดี แล้วผมก็แบ่งมันกับเพื่อนทหารด้วยกัน

Credit: 20060527
Chinese to English: @heechulfacts

@heechulfacts Lmao a fan sent in a message saying "Don't worry. I'm not a pervert" Kkkk
#SungdongCafe Heenim on SS5 "I can't make any decision just yet. Since there is already a line-up and there are a lot of things to put together so I still don't know.
Korean trans: 20060527
#SungdongCafe Heenim "When I release from the army, the first schedule I want to do an overseas pictorial. Because I have a lot of schedule and I haven't been able to shoot a pictorial overseas."
Korean trans:20060527
#SungdongCafe (Idk about you but I'd feel sad reading this) Heenim: "Not shortly after I enlisted in the army, my senior played Mr. Simple and told me to try dancing it because in exchange for dancing well, I would receive sweets. And I divided it with my fellow soldiers."
korean trans: 20060527
milkbutter
ขอบคุณมากค่ะ อยากเห็นคุณฮีเต้น mr.simple แบบตั้งใจสุดๆจัง wub.gif
HeenimMeowMeow
ฮีนิมต้องเต้นMr. Simpleมั่วแน่ๆเลย ลืมท่าเต้นไปแล้วม้างงงง
KoJieBi
We got married ..... ว่าแล้วมั้ยล่ะ = =" ลองพูดมาอิหรอบนี้เล็งไว้แล้วแน่เลย
HeeKyung
เอิ่มมมมมมมมมมมมมมม

เต้นเพื่อแลกกับขนมเนี่ยนะ =[]=?

ถ้าอยากถ่ายแบบต่างประเทศก็มาไทยก่อนเลย

จากนั้นก็ไปจีน ไปถ่ายคู่กับเกิงลงคู่สร้างคู่สม (จะมีมั้ย = =?)

อย่าไป We Got Married นะเธอ สงสารเจ้าสาวที่สวยไม่เท่า กร๊ากกกกกกกก ~

ขอบคุณค้า ^^
fernnynew

ผมคิดว่ามันน่าจะสนุก แต่รายการจะเลือกผมไปเหรอ?

555
กดไลค์แรงๆเลยคร้าบบบบบบบบบ

ขอบคุณมากกกกนะคะ
ขอบคุณที่แปลให้อ่าน
marshmallo
มันต้องสนุกแน่ๆถ้าฮีชอลนิม ได้ออก we got marride แต่.............

นั้นสิรายการเขาจะเลือกอปป้าเหรอ

ไม่รู้จะอิจฉาหรือสงสารเจ้าสาวของอปป้าดี

555555555555
แมวบุ่นโข่
ที่บอกว่าเต้นอ่ะ จำท่าเต้นได้ด้วยเหรอฮีชอล 5555555 ไม่ได้อยากจะว่านะ แต่มันเป็นเช่นนั้น ความจริงๆ

ชอบเรียกร้องความสนใจอยากเป็นจุดเด่นนี่เอง คนกรุ๊ปนี้เค้าแนวนี้เยอะเนาะ

แต่ที่ฮือฮาที่สุดคือ จะไปออกรายการ We got Married หลังจากคัมแบ๊ก ผมตอบไปในเชิงบวก ผมคิดว่ามันน่าจะสนุก แต่รายการจะเลือกผมไปเหรอ?

ยังดีนะที่รู้ตัว 55555555555 แต่เค้าอยากเห็นนะว่าตัวเองจะได้แต่งงานกับใคร แต่คิดว่าคงยาก หาคนสวยน้อยกว่าลำบากไปหน่อย แล้วนิสัยต่างๆนานาที่จะออกอากาศมันต้องธรรมชาติมากๆนะ ถึงจะมีสคริปต์ก็เหอะ แต่คนที่เป็นตัวของตัวเองขั้นสุดอย่างนายคงยากอ่ะ ไม่ใช่ไปเหวี่ยงแฟน 555 คิดภาพก็ฮาแล้วอ่ะ สมัยไปรายการ love letter น่ะ พอสาวไม่เลือกตัวเองนะ ดันไปบอกว่า เพราะผมดีเกินไปเธอเลยไม่เลือก 5555555555

อยากให้ฮีชอลไปออกรายการทอว์คโชว์มากกว่า แบบโชว์ปาก ไหวพริบ จิกกัดชาวบ้านอ่ะ มันเจ๋งดี อยากดูๆ
BiizZiie
นั่นนนน มันมาอีกแล้ว อิรายการนี้ -3-
ไม่ต้องหรอกน้าาา เพราะขนาดเจ้าตัวยังพูดเองเลยว่ารายการจะเลือกหรออ
เพราะงั้นน...ก็อย่าเอาฮีไปเลย ฮ่าๆๆ
แต่ถ้าจะเอาไปออกจริง....ก็คงจะ หึหึ น่าดู (55)
มันคงจะเป็นตอนเดียวที่มีเจ้าสาวสองคนในรายการ ฮาาา
ถ้าออกจากกรมแล้วจะไปถ่ายแบบที่ตปทจริง
สนใจมาไทยมั้ย?? คิคิ แต่ถ้าไม่สนเดี๋ยวจะส่งไปจีนนะ อะฮิอะฮิ
(โยงเข้าเรื่องคู่ทุกทีที่มีโอกาส 55)

ขอบคุณทรานส์น้าค้าาาาบบบบบ
morita_keita
คิดถึงคุณฮีมากๆเลย
flukie
อยากจะเห็นตอนเต้นจริง ฮ่าๆๆๆๆ

ขอบคุณสำหรับทรานมากๆคะ ^^
tookkie
เวลาที่ดูรายการ We got married จะคิดถึงฮีทุกทีเพราะอยากให้มาออกบ้าง หวังว่ารายการจะติดต่อฮีไปนะ คงสนุกน่าดู 555
Ice_cy
รอลุ้นกับss5และงานอื่นๆของคิมฮีจัง

คิดถึงมากๆๆๆ

ปล. ขอบคุณสำหรับคำแปลค่ะ
This is a "lo-fi" version of our main content. To view the full version with more information, formatting and images, please click here.
Invision Power Board © 2001-2019 Invision Power Services, Inc.