Welcome Guest ( Log In | Register )

Please Read
กระทู้ที่ต้องอ่านและควรรับทราบ

Rule Of HCTF Garden บังคับอ่านทุกคน!!
Rule Rule Of HCTF Garden For Foreign Petals Please Read!!
ประกาศสำคัญ กลีบดอกไม้เข้ามาอ่านกันด้วยนะคะ
กลีบดอกไม้มาแนะนำตัวกันที่นี่ด้วยค่า~ อยากรู้จักทุกคนจัง~
Logo HCTF ไว้ติดรูปกับไฟล์ต่างๆให้เป็นเครดิตสวน~
From Petal To Flower~ ความรู้สึกดีๆ ที่มีต่อ คิมฮีชอล~
Undead Petal รับสมัคร พร้อมสิทธิพิเศษมากมาย

Anoucement
ประกาศต่างๆของสวน

[Pre-Order] 2013-2014 Heechul's Calendar by yuri9doo.com
Let's Celebrate HeeChul Thailand Fanclub 5th Anniversary & New Theam!

• 希News&Trans
  • 希Diary
  • 希Picture
  • 希Media&Sub
  • 希In Thai
  • HCTF
  • SuJu
  • Petal
Instagram Twitter Weibo FanCafe
Heaven HCTF

> [Rule]Flower Translate Forum

:: Rule of Flower Translate Forum ::

1. ตรวจสอบพันธุ์ดอกไม้
ก่อน นำข่าวมาลง ขอให้เหล่า Petal กรุณาเช็คดูก่อนโพสทุกครั้ง ว่าข่าวที่จะนำมาลงนั้นซ้ำหรือไม่ ถ้ามีการลงซ้ำ จะถือเอาข่าวที่งอกออกมาก่อนเป็นหลัก และเด็ดข่าวที่งอกที่หลังออกนะคะ

2.ระบุชื่อดอกให้ชัดเจน
ใน การโพสข่าว ขอให้ระบุหัวข้อข่าวให้ชัดเจน ตรงกับเนื้อข่าวมากที่สุด และใส่วงหัวข้อตามกฎนี้นะคะ
[Trans] : งานที่แปลมาจากสื่อภาษาต่างประเทศ เช่นนิตยสาร รายการโทรทัศน์ วิทยุ บทความบนอินเตอร์เน็ต ฯลฯ
[Fanaccount] : รีพอร์ตเวลาแฟนไปอีเวนท์ต่างๆ แล้วเอามาเขียนเล่าให้ฟัง
[Lyric] : เนื้อเพลง

3.ระบุวันที่ปลูกให้ชัดเจน
ควร ระบุ ปีเดือนวัน ที่เขียนข่าว หรือเขียนข้อมูลนั้นๆ ให้ชัดเจนด้วยนะคะ
สมมติว่าเป็นวันที่ 10 เดือน 7 ปี 1983 ใ้ห้ลงเป็น 830710 แบบนี้นะคะ

4.ปลูกได้ทุกสายพันธุ์
ถ้ายังไม่มีคนแปลก็สามารถนำมาลงเป็นภาษาเกาหลีได้ หรือชอบสายพันธุ์ยุโรปก็สามารถลงที่แปลเป็นภาษาอังกฤษก็ได้นะคะ

5.บอกแหล่งที่มาของดอกไม้ และคนตัดแต่งกิ่งให้ครบถ้วน
กรุณาลงเครดิทของที่มาทุกครั้ง และลงเครดิทคนแปลให้ครบด้วยนะคะ เพื่อเป็นการแสดงความเคารพ ขอบคุณต่อผู้แปล และถือเป็นมารยาททางสังคม และเพื่อไม่ให้โดนตามเผาสวนดอกไม้ในภายหลัง

6.ห้ามแอบเด็ดดอกไม้ของสวนข้างๆ เด็ดขาด
ก่อนนำออกมาควรขออนุญาตผู้ที่แปลก่อน แต่ถ้าไม่ได้รับการอนุญาต ห้ามเอามาลงเด็ดขาด

7.ช่วยกันรดน้ำให้เป็นระบบ
เพื่อป้องกันการแปลงานซ้ำซ้อนกัน เหมือนสาดน้ำใส่สวนเกินพอดีเสียจนดอกไม้เฉา เราจึงอนุญาตให้มีการแปะกระทู้จองเพื่อนำงานแปลมาลงภายหลังเมื่อแปลเสร็จแล้ว โดยข้อปฏิบัติว่าด้วยการ 'จอง' แปลงานมีดังนี้
-ผู้ที่มีความประสงค์จะแปลงาน สามารถตั้งกระทู้ได้ทันทีแม้ว่างานจะยังไม่เสร็จ และขอให้ใส่คำว่า "Translating" ลงในช่อง Topic Description ซึ่งสามารถอีดิตภายหลังได้ เมื่อท่านลงงานแปลของตนเสร็จเรียบร้อยแล้ว
-ผู้ที่จะแปะกระทู้จองเพื่อแปลงาน สามารถจองเพื่อลงงานแปลที่ตนเองเป็นผู้แปลเท่านั้น ไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้จองเพื่อลงงานแปลของผู้อื่น
-กระทู้จองมีอายุสองวัน นับจากเวลาลงกระทู้ หากจองเอาไว้สองวันและผู้โพสท์ยังไม่มาอีดิตกระทู้เพื่อลงบทแปล ทางสวนขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ของท่านเพื่อเปิดโอกาสให้คนอื่นๆ ที่สนใจได้มาแปลหรือนำทรานจากแหล่งอื่นมาลงแทนจ้า

8.ยอมให้คนสวนช่วยกันตัดแต่งกิ่งใบ ถางหญ้า หรือฆ่าแมลง
ทางสวนขอสงวนสิทธิ์ในการเพิ่มเติมคอมเมนท์หรือแก้ไขงานแปลใดๆ ในบอร์ด ในกรณีที่ทางสวนมีต้นฉบับงานแปลอยู่ในมือและพบว่างานแปลมีส่วนผิดเพี้ยนมากเกินไป และอาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดเกี่ยวกับเนื้อหาของบทความชิ้นนั้น

9. ช่วยกันพรวนดินหน่อยนะคะ
สำหรับผู้ที่เข้ามาอ่าน ช่วยโพสขอบคุณและแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะ และในการพูดคุย ขอให้ใช้ถ้อยคำที่สุภาพ ห้ามใช้ถ้อยคำหยาบคาย เสียดสี หรือก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท บาดหมางกันโดยเด็ดขาด

ขอบคุณกลีบดอกไม้ทุึกคนที่ให้ความร่วมมือค่ะ ^^

2 Pages V   1 2 >  
Reply to this topicStart new topic
> [Tran] 110207 Youngstreet Transcript, พูดหลายเรื่อง
bunnytoonz
post Feb 14 2011, 11:52 AM
Post #1

กลีบดอกไม้ดอกเดียวบนสวรรค์

Group: ஐ~Gardener~ஐ Redirect
From: Garden
Member No.: 3
Nickname:ตูนนน

KHC : อีทึกกับผมประสบอุบัติเหตุรถชนเมื่ออาทิตย์ที่แล้ว แม้ว่ามันจะไม่รุนแรงอะไรแต่ผมก็รู้สึกอึดอัดนิดหน่อย โคดี้นูน่าถามว่าพวกเราโอเคมั้ย ผมบอกว่าผมโอเค หลังจากนั้นทงเฮก็เข้ามาถามว่าผมโอเคมั้ย ผมก็บอกว่าผมโอเค ชินดงเข้ามาถามผมเหมือนกันและผมก็บอกว่าผมโอเค เพื่อนๆก็โทรมาถามว่าผมเป็นอะไรรึเปล่า แม้กระทั่งบอสของเราก็โทรมาถามว่าผมเป็นอะไรมั้ย ผมเลยแค่บอกว่าผมสบายดีสุดๆ ฮ่าๆ เมื่อทุกคนเริ่มที่จะถาม เรื่องเล็กน้อยก็จะกลายเป็นเรื่องใหญ่ ตอนผมเด็ก เพื่อนของผมถามว่าผมโกรธหรอ หลังจากที่เราทะเลาะกัน ผมบอกว่าผมไม่ได้โกรธ แต่สักพักนึงเขาก็ยังถามอีก ผมก็เลยโกรธจริงๆ ฮ่าๆ

ผู้ฟัง : ชั้นมีเพื่อนคนนึงที่คอยตามชั้นเวลาชั้นไปซื้อของ เธอคอยให้ชั้นซื้อของให้เธอตลอดและก็ไม่เคยจ่ายเลย แล้วเธอยังบอกว่าชั้นควรจะเก็บเงินไว้บ้าง ไม่อย่างงั้นชั้นจะไม่ได้แต่งงาน
KHC : เพื่อนของคุณใช้ประโยชน์จากคุณ ก่อนเดบิวต์ ผมพักอยู่กับเจย์และยุนโฮ ยุนโฮมักจะเก็บเงินทอนจากการจ่ายค่าน้ำดื่มในหอของเรา สุดท้ายเขาก็เก็บได้ถุงใหญ่ๆและจะเอาไปฝากธนาคาร มันหนักมากจนเขาไม่สามารถจะยกมันขึ้นมาได้ พวกเราถามเขาว่าอยากให้ช่วยมั้ยแต่เขาบอกว่าไม่.. ฮ่าๆ วันนี้ผมระลึกความทรงจำในอดีตเยอะเลย

KHC : ความสูงคือประเด็นที่อ่อนไหวสำหรับไอดอลกรุ๊ป พวกคุณสูงเท่าไหร่? ผมน่าจะพูดเกี่ยวกับของผมก่อน ตอนที่ผมเดบิวต์ตอนแรก ประวัติของผมบอกว่าผมสูง 179 เซน ตอนที่ผมวัดความสูงของผมในระหว่างรายการ มันได้ 177 เซน แล้วตอนที่ผมไปวัดอีกครั้ง มันกลายเป็น 173 เซน
Daniel : อา? แตกต่างมากเลยนะนั่น? เปลี่ยนจาก179เซนมาเป็น173เซนเลยหรอ?
KHC : เมื่อไม่นานนี้ผมวัดอีกครั้ง มันกลับมาที่177เซน ก่อนหน้านี้ผมเปรียบเทียบความสูงกับคิมเซโร ผมสูงกว่าเขานิดหน่อย เขาสูง176เซน เพราะงั้นผมน่าจะสูงประมาณ 177 เซน

KHC: จากหัวข้อที่แล้ว ผู้ฟังหลายท่านได้ส่งข้อความเข้ามา
ผู้ฟัง: พูดเกี่ยวกับเรื่องแผ่นเสริมความสูง ต้องพูดถึงอีทึก
KHC: ใช่.. อีทึกน่าจะเป็นศิลปินคนแรกที่ยอมรับว่าใส่แผ่นเสริมความสูง

ผู้ฟัง: มีถุงเท้าเพิ่มความสูงแล้ว ดังนั้นคุณไม่ต้องห่วงแม้ว่าคุณต้องต้องถอดรองเท้าในรายการก็ตาม
ผู้ฟัง: แผ่นเสริมความสูงไม่เป็นไรหรอก ทุกคนยังยอมรับแม้แต่ศัลยกรรมพลาสติกเลยเดี๋ยวนี้
KHC: ย๊า..แค่ยอมรับมันเหมือนอีทึก

ผู้ฟัง: ชั้นไม่ชอบไอดอลกรุ๊ปเพราะความสูงของพวกเขา เพราะงั้นพวกเขาควรจะแค่ยอมรับมัน ถ้าพวกเขาใส่แผ่นเสริมความสูง
KHC: สบายมากเลยอย่างนี้

ผู้ฟัง: ชั้นไปเจาะหูมาโดยไม่ได้บอกแม่ แม่ไม่มองหน้าชั้นเลยมาอาทิตย์นึงแล้ว
KHC: แม่หลายคนไม่ชอบให้ลูกสาวของพวกเธอเจาะหู ผมไม่สนใจเรื่องนี้ ตอนผมเด็ก ตุ้มหูประเภทที่หนีบติ่งหูกำลังเป็นที่นิยม ผมใส่มันเป็นบางครั้ง และมันเป็นสาเหตุให้ติ่งหูของผมยาวขึ้น ตอนนี้ติ่งหูซ้ายของผมเลยค่อนข้างยาวกว่าติ่งหูขวานิดหน่อย

Source: Kim Heechul?s baidu bar
Korean-Chinese Trans: ??, ??
Chinese-English Trans: An Ting @ undeadpetal.wordpress.com
English-Thai Trans: bunnytoonz@HCTF
http://www.heechulthailandfanclub.com
Please take out with full credit

KHC: Eeteuk and I had a car accident in Singapore last week. Although it?s not a big accident, I felt a little uncomfortable. Cody noona asked if we?re okay. I said I?m okay. After that, Donghae came and asked if I?m okay. I said, I?m okay. Shindong came to ask too and I said, I?m okay! Many friends also called to ask if I?m okay. In the end, even our boss called to ask if I?m okay. So I just said I?m perfectly fine. Haha. When everyone starts asking, something small will become big. When I was young, my friend asked if I?m angry after we quarreled. I said I?m not. But he asked again after a while and I really got angry. Haha.

Listener: I have a friend who always follow me when I go and buy things. She always make me buy things for her and never pays for it. She even said that I should save some money, otherwise I won?t be able to get married.
KHC: Your friend is taking advantage of you. Before debut, I stayed with Jay and Yunho. Yunho always save up the change from paying the mineral water in our dorm. In the end, he saved a huge bag and wanted to deposit it in the bank. It?s so heavy that he?s unable to lift it. We asked if he needed help but he said no.. Haha. I recall a lot of past memories today.

KHC: Height is a sensitive issue for idol groups. How tall are you all? I shall talk about mine first. When I first debuted, my information says 179cm. When I measured my height during a show, it?s 177cm. When I went to measure again some time back, it became 173cm.
D: Ah? Such a big difference? It changed from 179cm to 173cm?
KHC: I measured it again recently and it returned to 177cm. Previously, I compared height with Kim Sero and I am taller than him by a little. He?s 176cm, so I should be around 177cm.

KHC: Regarding the previous topic, many listeners sent in SMS.
Listener: Talking about shoelifts, I have to mention Eeteuk.
KHC: Yes.. Eeteuk is probably the first artiste who admitted to wearing shoelifts.

Listener: There?s height increasing socks now, so you don?t have to worry even if you have to remove your shoes in shows.
Listener: Shoelifts are nothing, people even admit to plastic surgery now!
KHC: Yah.. Just admit it like EeTeuk.

Listener: I don?t like idol groups because of their height. So they should just admit it if they wear shoelifts.
KHC: This is very comforting.

Listener: I went to make earholes without telling my mother. She refused to look at me for a week.
KHC: Many mothers don?t like their daughters to have earholes. I?m not interested in this. When I was young, the kind of earrings which are clipped to the ear loops were trendy. I wore it for some time and it caused my ear loops to be longer. Now, my left ear loop is slightly longer than my right ear loop.

Source: Kim Heechul?s baidu bar
Korean-Chinese Trans: 影素, 梦希
Chinese-English Trans: An Ting @ undeadpetal.wordpress.com
Go to the top of the page

+Quote Post
nokka16
post Feb 14 2011, 12:01 PM
Post #2

กลีบดอกไม้บนยอดผา

Group: ~ღSuper Petalღ~
Member No.: 330

ติ่งหูซ้ายยาวกว่าติ่งหูขวา - -" (เดี๋ยวจะไปสังเกต)

+Quote Post
kllawze
post Feb 14 2011, 12:07 PM
Post #3

Group: ✿Undead Petal✿
Redirect
Member No.: 725

ตกลงคุณฮีสูงเท่าไหร่กันแน่เนี๊ย อิอิ

+Quote Post
KoJieBi
post Feb 14 2011, 02:53 PM
Post #4

Group: .•:*Planter`*:•.
Redirect
Member No.: 1,587

พี่คะ วันที่พี่วัดแล้วได้ร้อยเจ็ดเจ็ดนี่พี่ใส่ส้นสูงรึเปล่าคะ??? ฮ่าๆๆๆๆๆๆ

ความสูงแปรผกผันตามวันที่วัด เหอๆๆๆ

ขอบคุณค่าาาาา

--------------------
HEE stole my heart. I'm planning revenge; I'm gonna steal his last name.

+Quote Post
GHEEICHFULT
post Feb 14 2011, 04:40 PM
Post #5

กลีบดอกเชอรี่

Member No.: 141

แล้วความจริง พี่เจ็บไหม ?

+Quote Post
Lekpetalz
post Feb 14 2011, 04:59 PM
Post #6

✣ N^oo^Lek ✣

Redirect
From: Heechul's heart ^^
Member No.: 881
Nickname:NOOLEK

ตงลงสูงเท่าไรเนี่ย . ??

เเล้วนี้ความสูงง่ะ มันเปลี่ยนไปมาได้ดั้ว ..

เออ .. . ฮาดีอ่ะ 55 5

.. ขอบคุค้าบ บ

•• ヒチョル .. ヌーレック の 花です。 น่ารักมากเลยน้อ พี่คิมฮีชอล อ่ะ ••

+Quote Post
Knight_Light
post Feb 14 2011, 07:51 PM
Post #7

♬ Knight ♬

Redirect
From: ♥ Miracle ♥
Member No.: 823
Nickname:snooker(Noo_NooK)

555555

ความสูงลดลง5555

คิดดูแล้วกันคิมฮีชอล55555

있을꺼야 너를 사랑해 함께해요 그대와 영원히
ฉันจะไปอยู่ตรงนั้น ฉันรักเธอ เราจะอยู่ด้วยกัน เธอและฉัน ตลอดไป
❤ Knight ❤

+Quote Post
MinnieS
post Feb 14 2011, 08:56 PM
Post #8

Redirect
Member No.: 106

177ก็ไม่เลวนะ ดูจากพี่มาครั้งล่าสุดอะ สูงที่สุดใน7คนที่มาด้วยกันเลยนา

ใส่ตุ้มหู แบบหนีบซะด้วย สาวววววว่ะ

ขอบคุณมากๆๆๆค่า

+Quote Post
Lotus
post Feb 14 2011, 11:03 PM
Post #9

กลีบดอกส้ม

Member No.: 1,133

ความสูงแปรผกผันตามวันที่วัด เหอๆๆๆ

+Quote Post
B@iPlew
post Feb 15 2011, 12:04 AM
Post #10

Member No.: 187

ติ่งหูท่านฮีไม่เท่ากันเรอะ ต้องลองดูซะแล้ว

แล้วความสูลเนี่ยมันลดไปได้ไงตั้ง 6 เซนต์ วัดมั่วแล้วม้างงง พี่ก็สูงอยูนาไม่ได้เตี้ยเลยนะ กำลังดี

+Quote Post
Tonlew_HeeChul
post Feb 15 2011, 04:01 AM
Post #11

Group: ☜Fairy☞ Redirect
Member No.: 8
Nickname:Tonlew

ความสูงพี่มันก็ไม่ได้น่าเกลียดนะ อย่างน้อยก็สูงกว่าเค้า (เกี่ยวมั๊ยย?)
ว่าแต่ ติ่งหูอ่ะ = =" เจิดมากกก
ไว้จะไปส่องนะคะ รุ้สึกความยาวของติ่งหูเลย 555555

ขอบคุณมากนะคะ

Now...Kim Hee Chul

Alway...Kim Hee Chul

Forever...Kim Hee Chul

+Quote Post
Kim Hee Mo
post Feb 15 2011, 05:50 AM
Post #12

KimHeeMo

Member No.: 78
Nickname:KimHeeMo

แหม่่ๆๆๆๆ ชักอย่าจะดูติ่งหูพี่แล้วซิ คริ คริ คริ

+Quote Post
HeeKyung
post Feb 15 2011, 09:24 AM
Post #13

Redirect
From: ข้างเตียงเกิงชอล
Member No.: 1,007
Nickname:Mild

พูดจริงอ่ะ

ติ่งหูพี่อ่ะนะ

ต้องลองไปส่อง 555555+

เผาทึกซะเยอะเลยฮี กร๊ากกกกกกก

ขอบคุณคะ ^^

My Fiction
[SF] Paparazzi - HanChul END
[SF] A - HanChul END
[SF] Dr. Feel good - HanChul END

+Quote Post
zeala
post Feb 15 2011, 11:41 AM
Post #14

Redirect
Member No.: 49

จิงอะ ตุ้มหูหนึบให้ติ่งหูยาวไ้ด้ด้วยเหรอ

ไม่ได้หนีบตลอดเวลาซักหน่อย

=.=

+Quote Post
adilahc
post Feb 15 2011, 12:11 PM
Post #15

Group: ☜Fairy☞ Redirect
From: AB line Thailand~
Member No.: 7
Nickname:เอ

เออพี่ถามไรหน่อยนะ
พี่วัดอย่างไงเนี้ยว่าติ่งหูข้างไหนยาวกว่าข้่างไหนอะ
(พออ่านเส็ดก็รีบวิ่งไปหน้ากระจกส่องดูติ่งหูตัวเอง = =)

ส่วนความสูงพี่นี่มันยืดหดได้เรอะ
ตามฤดูกาลฤป่าว
แบบว่าหน้าหนาวก็จะหดตัวเตี้ยหน่อย
หน้าร้อนก็จะขยาย~
แบบรูขุมขนบนหน้า?

เค้าว่านะที่จริงพี่ไม่ได้สูงขึ้นหรือเตี้ยงลงหรอก
พี่แค่วัดส่วนสูงคนละที่
แต่ละที่มันก็งี้แหละพี่ไม่ค่อยมีมาตรฐาน
แต่ว่า...
วันก่อนที่เจอพี่
เค้าว่าพี่สูงมาเลยนะ
สูงกว่าที่เคยเจอครั้งก่อนๆ
เพราะครั้งก่อนๆพี่บอกว่า 175 ก็ยังเชื่อยาก
แต่ครั้งล่าสุดบอก 180 ก็เชื่ออะ
หรือว่าพี่ยืดหดๆได้จริงๆ!!!

ว่าแต่พี่หนีบทำไม?
ต่างหูอะ?

ฟิกเรื่องนี้ฮีชอลเป็นของทุกคน..
Fiction: I belong to everyone.. >> End
เคยอ่านฟิกที่แมวเป็นตัวเอกคู่กับคนมั้ย? ถ้าไม่ ลอง..
Short Fic: Full moon shine >> Update 100702

+Quote Post
Tay_Heechul
post Feb 15 2011, 06:34 PM
Post #16

Redirect
Member No.: 32
Nickname:Tay

คุณฮียังฮาได้อีก

แอบมี 83line (หรือคิดไปเอง คิๆๆๆ)

ขอบใจจ้า 37.gif

+Quote Post
minimumi
post Feb 15 2011, 08:23 PM
Post #17

กลีบดอกส้ม

Member No.: 770

ฮ่าๆ หูยาวไม่เท่ากันเหรอคะคุณฮีดีเจ
อยากเห็นใกล้ๆจัง >///<

แต่เรื่องความสูง รู้สึกเหมือนกัน ว่าบางทีคุณฮีก็สูงจัง
บางทีก็ดูตัวเล็กๆบางๆ ยังไงกันน้า หรือว่าเป็นเอเลี่ยนจริงๆอ่ะ ยืดหดได้ ฮ่าๆๆ

+Quote Post
ploy
post Feb 15 2011, 08:27 PM
Post #18

กลีบดอกแดนดีไลออน
**

From: bangkok
Member No.: 126
Nickname:ploy

พระเจ้า

ฮีชอลนี้ติ่งหูคุณไม่เท่ากันหรอ

+Quote Post
FeiHuan
post Feb 15 2011, 09:09 PM
Post #19

กลีบดอกทานตะวัน

Member No.: 676

แหมคนเป็นห่วงเยอะจริงๆนะค่ะคิมฮีชอล
ก็มีแต่คนกลัวว่าจะขวัญเสียเลยถามกันใหญ่

+Quote Post
grnatt
post Feb 15 2011, 09:13 PM
Post #20

Redirect
Member No.: 1,027
Nickname:~+*Natt*+~

5555 ติ่งหูไม่เท่ากัน ขำได้อีกกกกก

อยากไปยืนใกล้ๆ เพื่อวัดความสูงจัง >///<

ขอบคุณสำหรับทรานส์ค่า

+Quote Post

2 Pages V   1 2 >
Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 22nd October 2019 - 02:14 PM
All Rights reserved 2010 by Heechul Thailand Fanclub | Designed by bunnytoonz