Welcome Guest ( Log In | Register )

Please Read
กระทู้ที่ต้องอ่านและควรรับทราบ

Rule Of HCTF Garden บังคับอ่านทุกคน!!
Rule Rule Of HCTF Garden For Foreign Petals Please Read!!
ประกาศสำคัญ กลีบดอกไม้เข้ามาอ่านกันด้วยนะคะ
กลีบดอกไม้มาแนะนำตัวกันที่นี่ด้วยค่า~ อยากรู้จักทุกคนจัง~
Logo HCTF ไว้ติดรูปกับไฟล์ต่างๆให้เป็นเครดิตสวน~
From Petal To Flower~ ความรู้สึกดีๆ ที่มีต่อ คิมฮีชอล~
Undead Petal รับสมัคร พร้อมสิทธิพิเศษมากมาย

Anoucement
ประกาศต่างๆของสวน

[Pre-Order] 2013-2014 Heechul's Calendar by yuri9doo.com
Let's Celebrate HeeChul Thailand Fanclub 5th Anniversary & New Theam!

• 希News&Trans
  • 希Diary
  • 希Picture
  • 希Media&Sub
  • 希In Thai
  • HCTF
  • SuJu
  • Petal
Instagram Twitter Weibo FanCafe
Heaven HCTF

> [Rule]Flower Translate Forum

:: Rule of Flower Translate Forum ::

1. ตรวจสอบพันธุ์ดอกไม้
ก่อน นำข่าวมาลง ขอให้เหล่า Petal กรุณาเช็คดูก่อนโพสทุกครั้ง ว่าข่าวที่จะนำมาลงนั้นซ้ำหรือไม่ ถ้ามีการลงซ้ำ จะถือเอาข่าวที่งอกออกมาก่อนเป็นหลัก และเด็ดข่าวที่งอกที่หลังออกนะคะ

2.ระบุชื่อดอกให้ชัดเจน
ใน การโพสข่าว ขอให้ระบุหัวข้อข่าวให้ชัดเจน ตรงกับเนื้อข่าวมากที่สุด และใส่วงหัวข้อตามกฎนี้นะคะ
[Trans] : งานที่แปลมาจากสื่อภาษาต่างประเทศ เช่นนิตยสาร รายการโทรทัศน์ วิทยุ บทความบนอินเตอร์เน็ต ฯลฯ
[Fanaccount] : รีพอร์ตเวลาแฟนไปอีเวนท์ต่างๆ แล้วเอามาเขียนเล่าให้ฟัง
[Lyric] : เนื้อเพลง

3.ระบุวันที่ปลูกให้ชัดเจน
ควร ระบุ ปีเดือนวัน ที่เขียนข่าว หรือเขียนข้อมูลนั้นๆ ให้ชัดเจนด้วยนะคะ
สมมติว่าเป็นวันที่ 10 เดือน 7 ปี 1983 ใ้ห้ลงเป็น 830710 แบบนี้นะคะ

4.ปลูกได้ทุกสายพันธุ์
ถ้ายังไม่มีคนแปลก็สามารถนำมาลงเป็นภาษาเกาหลีได้ หรือชอบสายพันธุ์ยุโรปก็สามารถลงที่แปลเป็นภาษาอังกฤษก็ได้นะคะ

5.บอกแหล่งที่มาของดอกไม้ และคนตัดแต่งกิ่งให้ครบถ้วน
กรุณาลงเครดิทของที่มาทุกครั้ง และลงเครดิทคนแปลให้ครบด้วยนะคะ เพื่อเป็นการแสดงความเคารพ ขอบคุณต่อผู้แปล และถือเป็นมารยาททางสังคม และเพื่อไม่ให้โดนตามเผาสวนดอกไม้ในภายหลัง

6.ห้ามแอบเด็ดดอกไม้ของสวนข้างๆ เด็ดขาด
ก่อนนำออกมาควรขออนุญาตผู้ที่แปลก่อน แต่ถ้าไม่ได้รับการอนุญาต ห้ามเอามาลงเด็ดขาด

7.ช่วยกันรดน้ำให้เป็นระบบ
เพื่อป้องกันการแปลงานซ้ำซ้อนกัน เหมือนสาดน้ำใส่สวนเกินพอดีเสียจนดอกไม้เฉา เราจึงอนุญาตให้มีการแปะกระทู้จองเพื่อนำงานแปลมาลงภายหลังเมื่อแปลเสร็จแล้ว โดยข้อปฏิบัติว่าด้วยการ 'จอง' แปลงานมีดังนี้
-ผู้ที่มีความประสงค์จะแปลงาน สามารถตั้งกระทู้ได้ทันทีแม้ว่างานจะยังไม่เสร็จ และขอให้ใส่คำว่า "Translating" ลงในช่อง Topic Description ซึ่งสามารถอีดิตภายหลังได้ เมื่อท่านลงงานแปลของตนเสร็จเรียบร้อยแล้ว
-ผู้ที่จะแปะกระทู้จองเพื่อแปลงาน สามารถจองเพื่อลงงานแปลที่ตนเองเป็นผู้แปลเท่านั้น ไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้จองเพื่อลงงานแปลของผู้อื่น
-กระทู้จองมีอายุสองวัน นับจากเวลาลงกระทู้ หากจองเอาไว้สองวันและผู้โพสท์ยังไม่มาอีดิตกระทู้เพื่อลงบทแปล ทางสวนขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ของท่านเพื่อเปิดโอกาสให้คนอื่นๆ ที่สนใจได้มาแปลหรือนำทรานจากแหล่งอื่นมาลงแทนจ้า

8.ยอมให้คนสวนช่วยกันตัดแต่งกิ่งใบ ถางหญ้า หรือฆ่าแมลง
ทางสวนขอสงวนสิทธิ์ในการเพิ่มเติมคอมเมนท์หรือแก้ไขงานแปลใดๆ ในบอร์ด ในกรณีที่ทางสวนมีต้นฉบับงานแปลอยู่ในมือและพบว่างานแปลมีส่วนผิดเพี้ยนมากเกินไป และอาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดเกี่ยวกับเนื้อหาของบทความชิ้นนั้น

9. ช่วยกันพรวนดินหน่อยนะคะ
สำหรับผู้ที่เข้ามาอ่าน ช่วยโพสขอบคุณและแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะ และในการพูดคุย ขอให้ใช้ถ้อยคำที่สุภาพ ห้ามใช้ถ้อยคำหยาบคาย เสียดสี หรือก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท บาดหมางกันโดยเด็ดขาด

ขอบคุณกลีบดอกไม้ทุึกคนที่ให้ความร่วมมือค่ะ ^^

Reply to this topicStart new topic
> [Tran] 140401 ฮีชอลโพสต์ใน DC Gallery, Thai/Eng
Kagaribi no Hana...
post Apr 9 2014, 12:42 PM
Post #1

กลีบดอกไม้ดอกเดียวบนสวรรค์

Group: ஐ~Gardener~ஐ Redirect
Member No.: 4

[Tran] 140401 ฮีชอลโพสต์ใน DC Gallery

หัวข้อ: สวัสดี ผมคือคิม ฮีชอล

สวัสดี~ นี่เป็นที่ที่คุณจะได้ยินคำหยาบถ้าคุณไม่โพสต์คำหยาบในโพสต์ของตัวเองใช่มั้ย?
ผมพูดคำหยาบเสมอ ดังนั้นผมจะไม่พูดคำหยาบที่นี่

ผม คนที่เคยเข้าแต่ไซต์ของเกม League of Legends บนอินเตอร์เน็ต
ตอนนี้กำลังเที่ยวไปเรื่อยบนอินเตอร์เน็ตเพื่อจะฉลองวันเอพริลฟูลเดย์

ผมควรจะลงรูปถ่ายเป็นการพิสูจน์ตัวเองรึเปล่า? ผมขี้เกียจเกินไป ㅡㅡ

จู่ๆ ผมก็ขี้เกียจเกินกว่าที่จะเขียนโพสต์เช่นกัน ผมจะโพสต์อีกทีหลังจากกินเสร็จ

มีใครบางคนโพสต์ (ด้วยชื่อเดียวกันกับฮีชอล) ว่า "ผมกลับมาแล้วหลังกินเสร็จ" (แต่มี IP ที่ต่างออกไป (แสดงว่าไม่ใช่ตัวจริง)) ฮีชอลคอมเมนต์ว่า "นี่ไม่ใช่ผม? นี่มันอะไรเนี่ย? คุณรู้ของผมได้ยังไง?"

คอมเมนต์ของแฟนๆ ในโพสต์แรกของฮีชอล:

แฟน: คิม ฮีชอลคนต่อไป!
แฟน: โกหก~~~~~~~~~~~คึ
ฮีชอล: ผมจะบอกเรื่องของพวกเธอทุกคนกับอี ทูฮี (เพื่อนของฮีชอลที่เป็นแฮกเกอร์)
แฟน: อัพโหลดหลักฐาน
แฟน: คนบ้า
ฮีชอล: ผมจะเล่นเพลงเปิดของซุปเปอร์โชว์หนึ่งเป็นวิดีโอหลักฐาน ผมจะโพสต์มันบนอินสตาแกรม พวกเธอทำตัวเหมือนเจ้าของของพวกเธอเลย คึคึ
แฟน: ถ้านายเป็นฮีชอล ฉันก็เป็นกอนฮี
แฟน: โกหก
แฟน: งั้นฉันก็เป็นรยองกู ฮ่าๆ
ฮีชอล: อา พวกเธอทุกคนน่ะเงียบไปเลย มีเว็บไหนอีกที่เกี่ยวข้องกับผม วันนี้ผมจะไปให้ทั่วเลย
แฟน: พวกเธอโหวตในรายการโชว์แชมเปี้ยนหรือยัง
แฟน: มันจะตลกมากถ้า IP นั่นมาจากเขตกวางจิน
ฮีชอล: หืม.. ผมควรจะหลอกเด็กพวกนี้ยังไงดีเนี่ย..
แฟน: ฉันจะไปกินข้าวแล้ว คุณเองก็ไปกินซะ
แฟน: ㅡㅡ
ฮีชอล: ถ้าผมบอกให้พวกเธอเชื่อก็แค่เชื่อผม ผมจะให้ข้อพิสูจน์กับพวกเธอ เด็กๆ ทุกคนไปรายการโชว์แชมเปี้ยนในวันนี้
แฟน: จริงเหรอ?
แฟน: ??
แฟน: ไซต์ที่เกี่ยวกับคุณ.. ลองไปที่ไซต์ของเขตซองดงรึยังล่ะ?
ฮีชอล: มีผู้หญิงอยู่นี่ด้วย? ผู้หญิงก็เข้า DC เหรอ คึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึ
แฟน: ที่นี่มีแต่เกย์เท่านั้นแหละ
แฟน: อปป้าบ้าอ้ะ คึคึคึคึคึคึคึคึคึ
แฟน: เฮนรี่เคยโพสต์หลักฐานมาก่อนนะ โพสต์หลักฐานสิ
แฟน: เชอรี่มี IP เดียวกันกับฉัน ฮ่าๆ
แฟน: ฮอล
แฟน: ขอโทษที่ก่อนนี้จำคุณไม่ได้
แฟน: ฮอล... มันเป็นเรื่องจริง...
ฮีชอล: พวกเธอทุกคนไปให้พ้นเลย พวกเธอทุกคนเชื่อผมตั้งแต่แรก ^.~ ผมไม่จำเป็นต้องโพสต์หลักฐานสำหรับโพสต์ของผม เพราะเวลาเธอเห็นโพสต์พวกนั้นก็จะรู้สึกได้ว่า 'โอ๊ะ? นี่มันค่อนข้างจะให้ความรู้สึกเหมือนฮีชอลฮยองนะ'
แฟน: ฮอล
แฟน: ที่นี่ไม่มีผู้หญิงอย่างที่คุณคิดหรอก ไปที่อื่นเลย คึคึคึคึคึคึคึคึ
แฟน: อปป้าช่วยบอกผู้ประสานงานของ SJ M ให้หาเสื้อผ้าที่เหมาะสมให้พวกเขาหน่อยแล้วก็ช่วยเอาผมลงด้วย ㅠㅠ
ฮีชอล: ย่า! ผมไปดูที่โพสต์ของเฮนรี่แล้วเขาก็ไม่ได้ลงรูปเป็นการพิสูจน์เสียหน่อย พวกเธอพูดถึงเรื่องอะไรกันอยู่? สไตลิสต์ของเด็กๆ ใน SJ M และของผมไม่ใช่กลุ่มเดียวกัน ผมก็เลยไม่รู้จักพวกเขา ผมเรื่องมากกับคนอื่น ผมก็เลยอยู่กับ (สไตลิสต์) จอง ฮีกยองมาเป็นเวลาสิบปี สำหรับเรื่องทำผม เจ้าบ้ากอนฮีนั้นเยี่ยมที่สุด

แฟน: เชอรี่ แล้วโชว์แชมเปี้ยนล่ะ?
แฟน: ไม่มีแจ้งอะไรมาเลย
แฟน: อัดรายการแบบไม่มีแฟนอีกรายการนึงแล้วเหรอ??
ฮีชอล: อา.. งั้นก็ต้องไม่ใช่โชว์แชมเปี้ยน คึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึคึ

แฟน: เชอรี่-ย่า เชอรี่-ย่า~ ไปแล้วเหรอ?
ฮีชอล: ผมต้องเล่น League of Legend ช่วงนี้ผมเล่นไม่ได้มาระยะหนึ่งแล้วเพราะผมยุ่ง
แฟน: เชอรี่-ย่า คุณเกลียดอย่างไหนมากกว่ากัน?
1. สมาชิกทุกคนดูบอลโลกทางโทรทัศน์ขณะที่คุณต้องเป็นดีเจรายการวิมยุตามลำพัง
2. ไฟดับขณะที่คุณกำลังเล่น League of Legend

ฮีชอล: ผมไม่ดูบอลโลก ดังนั้นข้อ 1 จึงไม่สำคัญสำหรับผม (เว้นเสียแต่ว่ามันเป็น LOLdcup) แต่ถ้าข้อ 2 เกิดขึ้น ผมคิดว่าผมจะไปบริษัทไฟฟ้า

แฟน: ถ้าอย่างนั้น เชอรี่ฮยอง คุณเกลียดอย่างไหนมากกว่ากัน?
1. คุณอยู่ในอันดับหนึ่งของ LOLd Cup แล้วฮีบอมมี่ก็กดแป้นพิมพ์แล้วตอนนี้ (คุณ) ก็อยู่อันดับสุดท้าย
2. ใครบางคนแฮ็กไอดี League of Legend ของคุณและขายของของคุณไปจนหมด

ฮีชอล: ผมเจอเหตุการณ์ในข้อสองมาแล้ว ประมาณเดือนนึงมั้ง? ก่อนที่ผมจะออกจากกรม ใครบางคนเปลี่ยนไอดีของผมจาก 'คิมอารมณ์แปรปรวน' เป็น 'ผมคือคิม ฮีชอลตัวจริง' และลบลิสต์เพื่อนของผม แถมยังทิ้งเงินของผมไปหมด ผมโกรธมาก แต่ผมมองมันเหมือนเป็นสัญญาณจากเบื้องบนที่บอกให้ผมทุ่มเทให้กับการคัมแบ๊ก แล้วผมก็สงบลงได้

แฟนๆ เขียนคำว่า "ซอลลี่" ในคอมเมนต์ต่อจากเขาอยู่ตลอด และฮีชอลก็คอมเมนต์ว่า "ย่า ทำไมพวกเธอถึงเอาแต่เขียนว่า 'ซอลลี่ ซอลลี่' พวกเธอก็ชื่นชมซอลลี่เหมือนกันเหรอ? ดี รักและชื่นชมซอลลี่ของพวกเราต่อไปแบบนี้นะ พวกเธอดีกว่าที่ผมคิดไว้นะเนี่ย!!!"

ใน SJ Gallery "ซอลลี่" เป็นคำย่อสำหรับ "คอมเมนต์ที่ทำให้คุณใจเต้น" คึคึคึ
แฟนๆ มาตอบต่อจากนั้นว่า "ไปอ่านดิกสำหรับ Gallery นี้ซะไป" "พวกเราอย่าบอกความหมายจริงๆ ให้เขารู้เลยนะ"

แฟน: เชอรี่ฮยอง คุณกำลังเปิดเพลงสวิงอยู่รึเปล่า? ไปโพสต์รูปหลักฐานเลย

ฮีชอล: ใช่ๆ มันแน่อยู่แล้ว ผมกำลังฟังเพลง Break Down อย่างขะมักเขม้น ผมชอบเพลงนี้จริงๆ <อู จัง เตอ ชิน ซัง เวย นี เบรก ดัน~> ผมชอบท่อนนี้มากมากจริงๆ ㅠㅠ มันระเบิดออกมาอย่างเปี่ยมพลัง

แฟนโพสต์รูปตัดต่อ
ฮีชอล: ใครตัดต่อชเว ชีวอนลงมาเนี่ย pic.twitter.com/6UTgogYKJT

แฟน: เชอรี่ ดูนี่สิ~ แฟนตัดต่อเชอรี่กับแอนนาเข้าด้วยกัน
ฮีชอล: เธอแต่งรูปได้สวยจริงๆ มันดูเหมือนขอทานเลย pic.twitter.com/jNNW6nmCkS

Credit: http://gall.dcinside.com/board/view/?id=su...2685&page=1
Korean to English: @NKsubs
English to Thai: Kagaribi no Hanabira@HeeChulThaiFan
Take out with full credit!!!

@NKsubs Heechul's Post on SJ DCGallery Trans)

Title: Hey, I'm Kim Heechul

Hello~ Is this the place you hear curses if you don't post with curses on the post?
I always curse, so I won't curse here.

I, who only went on LOL sites on internet
is now going around on an internet tour to commemorate April Fools day

Should I what, leave a proof shot? I'm too lazy ㅡㅡ

I suddenly am too lazy to write a post too. I'll post again after eating.

Someone else posted (with same name as Heechul) "I'm back after eating" (but had different IP). Heechul commented "This isn't me? what is this, is this Lee DoHee? How did you know mine?"

Comments on Heechul's First post:

Fan: Next Kim Heechul.
Fan: lies~~~~~~~~~~~k
Heechul: I'll tell on all of you guys to Lee DoHee
Fan: Upload proof
Fan: Crazy person
Heechul: I'll play the opening song of Super Show 1 for the proof video. I'll post it on Instagram. You guys act just like your ownersㅋㅋ
Fan: If you're Kim Heechul, I'm Gunhee.
Fan: Lies
Fan: I'm Ryeonggu then kyakya
Heechul: Ah all of you just shut up and, ya. what other sites are related to me? I'm going around all of them today.
Fan: Did you guys vote on Show Champion
Fan: It'd be funny if that IP is from GwangJin-Gu.
Heechul: Hm... how should I cook these kids..
Fan: I'm going to eat. You go eat too.
Fan: ㅡㅡ
Heechul: If I tell you to believe, just believe me. I will give you proof. The kids all went to ShowChampion today.
Fan: Really?
Fan: ??
Fan: A site about you.. Did you try going to SungDong district site?
Heechul: There are girls on this site? Girls also go on DC huh kkkkkkkkkkkkkkkkkkkk
Fan: There's only gays here
Fan: Oppa is crazy kkkkkkkkk
Fan: Henry posted a proof before, post a proof
Fan: Cherry has same IP as me lol
Fan: Hul
Fan: sorry for not recognizing you earlier
Fan: Hul. ... it was real...
Heechul: All of you go away. You all believed me from the start ^.~ I don't have to post proof of my posts, because when you look at them, you can feel 'oh? this kinda feels like Kim Heechul-hyung?'
Fan: Hul
Fan: There's no girls like you think here. Go somewhere else kkkkkkkk]
Fan: Oppa please tell SJM coordis to give proper clothes to the boys and put all their hairstyles down ㅠㅠ
Heechul: ya, I went to Henry's and he didn't have a proof picture, what are you talking about? SJM kids' and my stylists are different so I don't know them. I am picky with people, so I've been at Jung HeeKyung's for 10 years now. For hair, Gunhee bastard is the best.

//
In another post//
Fan: Cherry, what was that about Show Champion?
Fan: There wasn't any notice
Fan: Another recording without fans??
Heechul: Ah it must not be Show Champion then kkkkkkkkkkkkkkk

Fan posted:Cherry-ya Cherry-ya~ did you leave already? -Heechul: I have to play LOL. I haven't been able to play recently because I was busy
Fan posted: Cherry-ya, which do you hate more?
1. Members all watching World Cup on TV while you have to DJ at a radio alone
2. Power going out while you're playing LOL

-Heechul: I don't watch World Cup so number 1 doesn't matter for me (unless it's LOLdcup) but if number 2 were to happen, I think I'd go to the electric power company.

Fan: Then Cherry hyung, again, which do you hate more?
1. You were in 1st place in LOLd Cup then Heebum-ee pressed your keyboard and (you're) now in last place
2. Someone hacks your LOL id and sold all your items

-Heechul: I have experienced number 2. About a month? before I was released from the army, someone changed my ID from 'Kim Bipolar' to 'I'm real kim heechul', and deleted all my friends list and threw away all my money. I was very angry but I saw it as a sign from above, telling me to concentrate on the comeback, and calmed myself down

Fans kept writing "Sulli" in comments after Heechul and Heechul commented "Ya, but why are you guys keep writing 'Sulli Sulli'? Do you guys cherish Sulli too? Good. Continue to love and cherish our Sulli like this. You guys are nicer than I thought!!!"

--
In SJ Gallery, "Sulli" is short for "Comments that Make your Heart Beat" ㅋㅋㅋ
fans replied after that like "Go read the Gallery Dictionary" "Let's just not tell him the real meaning"

Fan: Cherry hyung, are you also streaming Swing? Post proof picture go go

-Heechul: yes yes of course. I'm listening very hard to Break Down. I really love this song. <wu jjang de shin zang wei ni Bwrek Dan~> I really really love that partㅠㅠ It's exploding with energy

Fan posted this edit. Heechul: Who photoshopped Choi Siwon on it pic.twitter.com/6UTgogYKJT

Fan: Cherry, look at this~fan photoshopped Cherry Anna together Heechul: You edited it so pretty, it's like a beggar. pic.twitter.com/jNNW6nmCkS

http://gall.dcinside.com/board/view/?id=su...2685&page=1

--------------------
Go to the top of the page

+Quote Post
HeeKyung
post Apr 9 2014, 09:56 PM
Post #2

Group: .•:*Planter`*:•.
Redirect
From: ข้างเตียงเกิงชอล
Member No.: 1,007
Nickname:Mild

เอพริลฟูลที่ไม่ใช่การโกหก 555555555

มาแบบไม่ทันให้แฟนๆตั้งตัวสินะ เมนนะเมน อิอิ

ทุกอย่างเกี่ยวกับ LOL น่ะสำคัญที่สุดแ้ล้ว เหอๆ ~

ขอบคุณค้า ^^

--------------------
My Fiction
[SF] Paparazzi - HanChul END
[SF] A - HanChul END
[SF] Dr. Feel good - HanChul END

+Quote Post
แมวบุ่นโข่
post Apr 10 2014, 09:54 AM
Post #3

Group: ✿Undead Petal✿
Redirect
Member No.: 43

มากมายจริงๆกับเกมส์นี้จริง 555

พูดคุยราวกับเป็นปัจจัย 5

+Quote Post
fernnynew
post Apr 10 2014, 08:47 PM
Post #4

Group: ✿Undead Petal✿
Redirect
Member No.: 77

ยาวจริงยาวจัง
คุยกันรู้เรื่องหนอคนเรา
มั่วไปมั่วมา
เป็นเรื่อง
555

ขอบคุณจริงจังจริงใจนะคะ
ขอบคุณค่ะ

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 21st October 2019 - 08:14 AM
All Rights reserved 2010 by Heechul Thailand Fanclub | Designed by bunnytoonz