Welcome Guest ( Log In | Register )

Please Read
กระทู้ที่ต้องอ่านและควรรับทราบ

Rule Of HCTF Garden บังคับอ่านทุกคน!!
Rule Rule Of HCTF Garden For Foreign Petals Please Read!!
ประกาศสำคัญ กลีบดอกไม้เข้ามาอ่านกันด้วยนะคะ
กลีบดอกไม้มาแนะนำตัวกันที่นี่ด้วยค่า~ อยากรู้จักทุกคนจัง~
Logo HCTF ไว้ติดรูปกับไฟล์ต่างๆให้เป็นเครดิตสวน~
From Petal To Flower~ ความรู้สึกดีๆ ที่มีต่อ คิมฮีชอล~
Undead Petal รับสมัคร พร้อมสิทธิพิเศษมากมาย

Anoucement
ประกาศต่างๆของสวน

[Pre-Order] 2013-2014 Heechul's Calendar by yuri9doo.com
Let's Celebrate HeeChul Thailand Fanclub 5th Anniversary & New Theam!

• 希News&Trans
  • 希Diary
  • 希Picture
  • 希Media&Sub
  • 希In Thai
  • HCTF
  • SuJu
  • Petal
Instagram Twitter Weibo FanCafe
Heaven HCTF

> [Rule]Flower Translate Forum

:: Rule of Flower Translate Forum ::

1. ตรวจสอบพันธุ์ดอกไม้
ก่อน นำข่าวมาลง ขอให้เหล่า Petal กรุณาเช็คดูก่อนโพสทุกครั้ง ว่าข่าวที่จะนำมาลงนั้นซ้ำหรือไม่ ถ้ามีการลงซ้ำ จะถือเอาข่าวที่งอกออกมาก่อนเป็นหลัก และเด็ดข่าวที่งอกที่หลังออกนะคะ

2.ระบุชื่อดอกให้ชัดเจน
ใน การโพสข่าว ขอให้ระบุหัวข้อข่าวให้ชัดเจน ตรงกับเนื้อข่าวมากที่สุด และใส่วงหัวข้อตามกฎนี้นะคะ
[Trans] : งานที่แปลมาจากสื่อภาษาต่างประเทศ เช่นนิตยสาร รายการโทรทัศน์ วิทยุ บทความบนอินเตอร์เน็ต ฯลฯ
[Fanaccount] : รีพอร์ตเวลาแฟนไปอีเวนท์ต่างๆ แล้วเอามาเขียนเล่าให้ฟัง
[Lyric] : เนื้อเพลง

3.ระบุวันที่ปลูกให้ชัดเจน
ควร ระบุ ปีเดือนวัน ที่เขียนข่าว หรือเขียนข้อมูลนั้นๆ ให้ชัดเจนด้วยนะคะ
สมมติว่าเป็นวันที่ 10 เดือน 7 ปี 1983 ใ้ห้ลงเป็น 830710 แบบนี้นะคะ

4.ปลูกได้ทุกสายพันธุ์
ถ้ายังไม่มีคนแปลก็สามารถนำมาลงเป็นภาษาเกาหลีได้ หรือชอบสายพันธุ์ยุโรปก็สามารถลงที่แปลเป็นภาษาอังกฤษก็ได้นะคะ

5.บอกแหล่งที่มาของดอกไม้ และคนตัดแต่งกิ่งให้ครบถ้วน
กรุณาลงเครดิทของที่มาทุกครั้ง และลงเครดิทคนแปลให้ครบด้วยนะคะ เพื่อเป็นการแสดงความเคารพ ขอบคุณต่อผู้แปล และถือเป็นมารยาททางสังคม และเพื่อไม่ให้โดนตามเผาสวนดอกไม้ในภายหลัง

6.ห้ามแอบเด็ดดอกไม้ของสวนข้างๆ เด็ดขาด
ก่อนนำออกมาควรขออนุญาตผู้ที่แปลก่อน แต่ถ้าไม่ได้รับการอนุญาต ห้ามเอามาลงเด็ดขาด

7.ช่วยกันรดน้ำให้เป็นระบบ
เพื่อป้องกันการแปลงานซ้ำซ้อนกัน เหมือนสาดน้ำใส่สวนเกินพอดีเสียจนดอกไม้เฉา เราจึงอนุญาตให้มีการแปะกระทู้จองเพื่อนำงานแปลมาลงภายหลังเมื่อแปลเสร็จแล้ว โดยข้อปฏิบัติว่าด้วยการ 'จอง' แปลงานมีดังนี้
-ผู้ที่มีความประสงค์จะแปลงาน สามารถตั้งกระทู้ได้ทันทีแม้ว่างานจะยังไม่เสร็จ และขอให้ใส่คำว่า "Translating" ลงในช่อง Topic Description ซึ่งสามารถอีดิตภายหลังได้ เมื่อท่านลงงานแปลของตนเสร็จเรียบร้อยแล้ว
-ผู้ที่จะแปะกระทู้จองเพื่อแปลงาน สามารถจองเพื่อลงงานแปลที่ตนเองเป็นผู้แปลเท่านั้น ไม่อนุญาตให้ตั้งกระทู้จองเพื่อลงงานแปลของผู้อื่น
-กระทู้จองมีอายุสองวัน นับจากเวลาลงกระทู้ หากจองเอาไว้สองวันและผู้โพสท์ยังไม่มาอีดิตกระทู้เพื่อลงบทแปล ทางสวนขอสงวนสิทธิ์ในการลบกระทู้ของท่านเพื่อเปิดโอกาสให้คนอื่นๆ ที่สนใจได้มาแปลหรือนำทรานจากแหล่งอื่นมาลงแทนจ้า

8.ยอมให้คนสวนช่วยกันตัดแต่งกิ่งใบ ถางหญ้า หรือฆ่าแมลง
ทางสวนขอสงวนสิทธิ์ในการเพิ่มเติมคอมเมนท์หรือแก้ไขงานแปลใดๆ ในบอร์ด ในกรณีที่ทางสวนมีต้นฉบับงานแปลอยู่ในมือและพบว่างานแปลมีส่วนผิดเพี้ยนมากเกินไป และอาจก่อให้เกิดความเข้าใจผิดเกี่ยวกับเนื้อหาของบทความชิ้นนั้น

9. ช่วยกันพรวนดินหน่อยนะคะ
สำหรับผู้ที่เข้ามาอ่าน ช่วยโพสขอบคุณและแสดงความคิดเห็นด้วยนะคะ และในการพูดคุย ขอให้ใช้ถ้อยคำที่สุภาพ ห้ามใช้ถ้อยคำหยาบคาย เสียดสี หรือก่อให้เกิดการทะเลาะวิวาท บาดหมางกันโดยเด็ดขาด

ขอบคุณกลีบดอกไม้ทุึกคนที่ให้ความร่วมมือค่ะ ^^

Reply to this topicStart new topic
> [Trans] 140219 [ฮีชอล ไปเลย] 'เพื่อนร่วมร้านทำผม' พบกับปาร์คชินเฮ
bunnytoonz
post Feb 24 2014, 04:32 PM
Post #1

กลีบดอกไม้ดอกเดียวบนสวรรค์

Group: ஐ~Gardener~ஐ Redirect
From: Garden
Member No.: 3
Nickname:ตูนนน

[Trans] 140219 [ฮีชอล ไปเลย] 'เพื่อนร่วมร้านทำผม' พบกับปาร์คชินเฮ

"งั้นหมายความว่าให้ผมเป็นนักข่าวอะหรอครับ? น่าสนุกจัง ช่วงนี้มีคนที่อยากเจอเยอะเลย อย่างงี้ก็ให้ผมพิมพ์เองด้วยรึป่าว? ผมพิมพ์เก่งนะ ฮ่าฮ่า"

ไม่ใช่การสัมภาษณ์ทั่วไปเป็นการสัมภาษณ์แบบใหม่เป็นไง ถ้าคนสัมภาษณ์เป็นเพื่อนร่วมวงการ เหล่าคนให้สัมภาษณ์น่าจะตั้งใจมั้ย มุมใหม่ของสตาร์นิวส์ ปี2014 'ฮีชอล ไปเลย' เลยเกิดขึ้นมาด้วยประการฉะนี้ ซุปเปอร์จูเนียร์ คิมฮีชอลที่เรียกตังเองว่า 'ดาราใหญ่แห่งจักรวาล'

"น่าสนุกจัง ทำครับ ช่วงนี้อยากลองทำอะไรใหม่ๆดู ดาราที่อยากเจอแฟนๆก็มีเยอะเหมือนกัน งั้น เพราะเป็นสไตล์ของผม ตอนสัมภาษณ์ก็ช่วยเข้าใจแล้วก็ช่วยเรียบเรียงให้หน่อยนะครับ ปกติระหว่างสัมภาษณ์ จะเอาไปเขียนข่าวได้แค่50%เองใช่มั้ยครับ แต่แน่นอนว่า 50%นั้นก็เพียงพอแล้ว ฮ่าฮ่า"

'ฮีชอล ไปเลย'① นักแสดง ปาร์คชินเฮ
เอาละ ในที่สุด'ฮีชอล ไปเลย'พาร์ท1 ก็จะออกมาแล้ว วันนี้เป็นที่ผมจะได้พบกับดารานักแสดง ปาร์คชินฮเย(24) จริงๆแล้วชินเฮกับผมค่อนข้างสนิทกันเป็นการส่วนตัวอยู่แล้ว เจอกันครั้งแรกที่ 'ร้านเสริมสวย' เพราะงั้น ไม่ได้เป็นการเลือกสัมภาษณ์แรกกับชินเฮที่คุ้นเคยอย่างแน่นอน^^ เลือกชินเฮเป็นแขกคนแรกของ'ฮีชอล ไปเลย'ในฐานะนักแสดง SBS The Heirs เพราะฉะนั้นผมไม่ได้พบกับชินเฮ 'เพื่อนร่วมร้านเสริมสวย'แต่เป็น อึนซัง ใน 'The Heirs' งั้นไปฟัง 'นักแสดงปาร์คชินเฮ'กับฮีชอลทอล์คกันเลย

วันนี้ชินเฮสวยจังเลย แต่งตัวได้เหมาะสมกับการมาพบกับ 'ดาราแห่งจักรวาล' ฮ่าฮ่า แล้ววันนี้ได้จัดเตรียมสถานที่สัมภาษณ์ที่ตึกสูงเสียดฟ้าเกือบถึงจักรวาลในห้องปาร์ต
ี้

ฮีชอล:หวัดดี คุณนักแสดงปาร์ค
ชินเฮ:สวัสดีค่ะ ว่าแต่อปป้าจะเป็นนักข่าวสัมภาษณ์ชั้นหรอ?
ฮีชอล:ใช่แล้ว ผมก็พิมพ์เก่งนะแต่ตอนนี้ไม่รู้เหมือนกันแต่ตอนเด็กๆผมพิมพ์ได้800ตัวใน1นาทีเลยล่ะ
ชินเฮ:จริงหรอคะ?
ฮีชอล:ก็เล่นแต่เกมส์ทุกวันถ้าทำไม่ได้ก็แย่สิ ฮ่าฮ่า งั้นมาเริ่มกันเลยมั้ย อืม ช่วงนี้เป็นไง สบายดีมั้ย?
ชินเฮ:The Heirsจบแล้ว เป็นช่วงเวลาที่มีความสุขมากค่ะ ได้ไปถ่ายที่อเมริกาแล้วก็ได้รับ3รางวัลที่งานSBSเมื่องานปลายปีด้วย อ้อ แล้วก็ไปถ่ายโฆษณากับกึนซอกอปป้าที่จีนด้วย
ฮีชอล:กึนซอกหรอ? สนิทกับพวกที่สนิทกับผมเลยแฮะ ถ้าสนิทกับพวกเรานี่จิตใจต้องเข้มแข็งมากเลย แล้วก็เป็นข่าวด้วย ฮ่าฮ่า
ชินเฮ:ยังไม่มีข่าวนะคะ เดี่ยวนี้โซเชียลเนตเวิคพัฒนาไปทุกที่เลย รู้กันหมด ก่อนหน้านี้ชั้นไปเล่นโบว์ลิ่ง ก็มีคนอัพว่าชั้นกำลังเล่นโบว์ลิ่งอยู่ขึ้นมาให้รู้กันหมด
ฮีชอล:พวกเขาถ่ายรูปกันทุกคนเลยหรอ?
ชินเฮ:ไม่ได้ถ่ายกันทุกคนหรอกค่ะ แต่ไปไหน ทำอะไรอยู่ ข่าวลือก็กระจายไปทั่ว
ฮีชอล:แย่เลยนะ แล้วทำยังไงไม่ให้มีข่าวลือออกมา? อย่างวิธีของผมคือแทนที่จะให้ใครไม่รู้ถ่ายรูปแล้วอัพลง ผมก็ถ่ายรูปแล้วลงเองก่อนว่าผมอยู่ไหน อยู่กับใคร ให้แฟนๆรู้กันก่อน
ชินเฮ:ไม่เป็นไรหรอกค่ะ

ฮีชอล:ได้รับรางวัลมากมาย ถ่ายCFก็เยอะ ได้รับเงินเยอะแน่เลย
ชินเฮ:แหม ไม่ใช่แค่ชั้นสักหน่อย อปป้าก็เหมือนกันไม่ใช่หรอ
ฮีชอล:ใช่หรอ อปป้าอะไร เธอเดบิวท์เร็วกว่าอีก ผมเดบิวท์ตอนปี2005 เป็นรุ่นพี่ผมตั้งนาน
ชินเฮ:ชั้นเดบิวท์ตอนปี2003 มากกว่าแค่2ปีเอง รุ่นพี่ตั้งนานอะไร ตามสบายเถอะค่ะ เราไม่ใช่คนไม่รู้จักกันสักหน่อย ฮ่าฮ่า
ฮีชอล:เอางั้นหรอ ทำไมผมเอาแต่พูดเรื่องอื่นเนี่ย? ที่จริงอยากคุยเรื่อง'The Heirs' ละครจบแล้วคงมีสัมภาษณ์เกี่ยวกับ'The Heirs'เยอะเลยใช่มั้ย
ชินเฮ:เยอะแยะเลยค่ะ จริงๆไม่ค่อยมีเกี่ยวกับชั้นเท่าไหร่ ทุกคนจะพูดเกี่ยวกับยองโดเป็นไง? ทันเป็นไง? มากกว่าพูดถึงบทอึนซังของชั้น (หัวเราะ)

ฮีชอล:งั้นมาถามคำถามใหม่ๆดูมั้ย? ราเอลเป็นไงหรอ? สวยอย่างนั้นมั้ย?
ชินเฮ:จริงๆ วันนี้ไปกินข้าวกับคุณคิมจีวอนมาแต่เธอไม่ค่อยสบายเลยนอนพักผ่อน
ฮีชอล:วันนี้ไปกินข้าวกันหรอ?อย่างงั้นก็น่าจะแอบบอกผมหน่อยสิ
ชินเฮ:แหม อะไรเนี่ย ราเอลเหมือนตุ๊กตาจริงๆนะ คล้ายกับรุ่นพี่คิมแทฮีเลย
ฮีชอล:หรอ? คล้ายคุณคิมแทฮีหรอ?แต่ผมนึกหน้าไม่ค่อยออกแล้วอ่ะ
ชินเฮ:อปป้ามีจำหน้าผู้หญิงไม่ได้ด้วยหรอเนี่ย?
ฮีชอล:จำหุ่นได้แต่จำหน้าไม่ค่อยได้อ่ะ อา เปลี่ยนไปเรื่องอื่นอีกละ กลับมาเรื่อง 'The Heirs'ในละครต้องใช้ภาษามือด้วย เรียนภาษามือเองหรอ?
ชินเฮ:จริงๆไม่ได้มีฉากที่ใช้ภาษามือเยอะเท่าไหร่ ก็ฝึกเฉพาะที่ต้องถ่าย คุณแม่ของชั้น รุ่นพี่คิมมีคยองฝึกทั้งคืนเลยค่ะ คนที่ใช้ภาษามือเค้าทำกันเร็วมากเลย รุ่นพี่คิมมีกยองอยากทำได้แบบนั้นก็เลยตั้งใจฝึกมากเลยค่ะ

ฮีชอล:ใน'The Heirs'อีมินโฮกับคิมอูบินในเรื่องต้องพัวพันกับสองคนนี้ เพราะงั้นคงเจอคำถามแบบ ในสองคนนี้ถ้าได้ใครเป็นแฟนก็ดี?มาเยอะแล้ว จะถามว่าระหว่างคังฮานึล(อีฮโยชิน)กับคังมินฮยอก(ยุนชานยอง)คนไหนคือสไตล์ของชั้น?
ชินเฮ:ชานยองเหมือนกับชั้น พอเวลาเห็นแกล้งโบนา(คริสตัล)แล้วน่ารักดีค่ะ
ฮีชอล:ใครที่เหมือนสไตล์ของชั้นที่สุด?
ชินเฮ:เหมือนจะเป็นรุ่นพี่ฮโยชินค่ะ ชอบความรักทำให้ตาบอดอะไรแบบนั้น ฮ่าฮ่า
ฮีชอล:อืม งั้นมาคำถามต่อไป ในระหว่างถ่ายละคร อีมินโฮ,คิมอูบิน ในสองคนนี้คุยกับใครเยอะสุด?
ชินเฮ:คุยกับทั้งสองคนเลยค่ะ มินโฮอปป้ามารยาทดีแล้วก็สุภาพบุรุษมากๆ ใครแบกของก็ช่วย มีครั้งนึงสต๊าฟแบกของหนักเลยเปิดประตูไม่ได้ก็ไปช่วยเปิดประตูแล้วก็รอ
ฮีชอล:ผมก็เคยทำแบบนั้นเหมือนกันนะแต่เขินก็เลยถึบประตูแล้วก็เดินหนีไป
ชินเฮ:นี่มันยองโดเลยนี่นา
ฮีชอล:ตอนถ่ายละคร น่าจะมีทะเลาะหรือเขม่นกันอะไรแบบนี้ในเหล่านักแสดงหญิงบ้างใช่มั้ย
ชินเฮ:พวกเราไม่มีเลยค่ะ พวกเราอายุไล่เลี่ยกัน ชั้นกับฮานึล,อูบิน จะอยู่กลางๆ สูงกว่านั้นก็มินโฮอปป้า พวกเราพูดคุยกันได้ดีมาก

ฮีชอล:ปีนี้ชินเฮก็เดบิวท์มา10ปีแล้วนี่ ทงบังชินกิก็เหมือนกัน
ชินเฮ:ชั้นจะไม่โดนแฟนๆทงบังชินกิว่าใช่มั้ยคะ?
ฮีชอล:ทำไมล่ะ ไม่ใช่ศัตรูกันซะหน่อย
ชินเฮ:ชั้นเกิดวันเดียวกับทงบังชินกิ ชเวกังชางมินชี่ด้วย วันเดือนเดียวกัน เพราะงั้นในทุกๆวันเกิด อันดับการค้นหาจะมีชื่อ ชเวกังชางมินชี่ขึ้นมา ชั้นก็เกิดเหมือนกันแต่มีแค่ชเวกังชางมินชี่ที่ขึ้น(หัวเราะ) นักแสดงคังโซราชี่ก็เกิดปีเดียวกัน วันเดียวกันด้วย แต่นักแสดงที่เกิดปี90มีเยอะมากเลย คังโซรา,ปาร์คโบยอง แล้วก็อาราด้วย
ฮีชอล:อาราก็อายุ25แล้วหรอ? อาราแก่แล้วนะเนี่ย แน่ละ ผมอายุ32แล้วนี่นา
ชินเฮ:ชั้นเรียนโรงเรียนเดียวกับอาราด้วย(มหาลัยจุงอัง) ก็เลยสนิทกัน ตอนถ่าย 'Reply 1994'ก็ติดต่อกันด้วย ชั้นได้ดูด้วยล่ะ
ฮีชอล:พวกผู้หญิงเวลาละครออกมาแล้วคุยเรื่องอะไรกันหรอ?
ชินเฮ:'ละครสนุกดีนะ' อะไรแบบนี้ ปกติพวกเราก็มีเรื่องคุยกันเยอะแยะอยู่แล้ว กองถ่ายไม่หนาวหรอ? อะไรแบบนี้อ่ะค่ะ
ฮีชอล:พวกผู้หญิงเอาใจใส่กันดีนะ พวกผู้ชายไม่ใช่งี้ ก่อนหน้านี้ส่งข้อความกับจุนกิพวกเราก็แค่ 'คึคึคึ'แค่นี้เท่านั้น

ฮีชอล:เมื่อก่อน ตอนผมเป็นเด็กฝึก เราใช้ร้านเสริมสวยเดียวกันใชมั้ย?
ชินเฮ:ตอนปี 2003ใช่มั้ยคะ?ร้านเสริมสวยเดียวกัน ช่างทำผมเดียวกันด้วย คนในSMเกือบทุกคนใช้ร้านนี้
ฮีชอล:เพราะงั้นเราไม่ได้แบบ 'มาสนิทกันเถอะ' ตั้งแต่ตอนนั้นใช่มั้ย
ชินเฮ:เคยถ่ายละครกับฮงกิเลยได้ยินเค้าพูดถึงอปป้าเยอะเลย
ฮีชอล:ฮงกินิสัยดีจริงๆ ได้เจอกันแบบสบายๆดื่มกันสักแก้วก็สนิทกันเป็นพี่น้องแล้ว
ชินเฮ:ได้ยินเค้าพูดถึงอปป้าเยอะมากเลยรู้สึกเหมือนสนิทกับอปป้าด้วยเลย ฮ่าฮ่า
ฮีชอล:ใช่แล้ว ชินเฮรู้ดีว่าผมชอบผู้หญิงแบบไหน
ชินเฮ:ที่ชั้นบอกกับอปป้ามีอยู่สองอย่าง 'เสียดายแทนอปป้าจัง' ไม่ก็ 'ตั้งสติหน่อยอปป้า'

ชินเฮ:ตอนปี 2009 เป็น MC ในงาน SBS Gayo Daejun ด้วยกันใช่มั้ยคะ ยงฮวาก็ครั้งแรก ชั้นก็ครั้งแรก ได้ฮีชอลอปป้าช่วยไว้เลย ตอนนั้นชั้นไม่ค่อยทำอะไรเท่าไหร่เลย พอดูแล้วชั้นก็แค่ 'อา,ค่ะ' แค่นี้เอง ตอนนั้นขอบคุณมากเลยค่ะ ซุปเปอร์จูเนียร์ คุณอีทึกก็เคยเป็น MCด้วยเหมือนกัน ทั้งสองคนดูแลชั้นดีมากเลย
ฮีชอล:ตอนนั้นต้องขอบคุณชินเฮกับยงฮวาเลย ภาพลักษณ์ของผมดูดีขึ้นมาเลย ตอนนั้นความคิดของผมคือ'ต้องดูดีกวาชินเฮ'มากกว่า'ชั้นต้องทำ MCให้ดี'ซะอีก(หัวเราะ) เพราะผมทำMC ได้ดีอยู่แล้ว แล้วหลังจากนั้นเราเจอกันอีกทีก็ตอนที่ผมทำงานสาธารณะใช่มั้ย?ตอนที่ผมทำงานสาธารณะอยู่นิสัยผมเปลี่ยนไปมากเลย
ชินเฮ:Open Mindมากๆเลยค่ะ สดใสขึ้น เมื่อก่อนรู้สึกเหมือนค่อนข้างเอาแต่ใจแต่ตอนนี้รู้สึกว่านุ่มนวลแล้วก็อบอุ่นขึ้นด้
วยค่ะ
ฮีชอล:ชินเฮก็ทำ MCได้ดีแต่มีช่วงที่ลำบากมั้ย เพราะMCเป็นการออกอากาศสด คงจะลำบากมากเลย
ชินเฮ:ยังไม่เคยทำรายการสดมากเท่าไหร่เลยไม่รู้ว่าลำบากมั้ย จนถึงตอนนี้ก็ยังไม่มีที่ยากมาก เพราะได้รับการช่วยเหลือจากคนอื่นๆ ทั้งฮีชอลอปป้า คุณอีทึก คุณอีซึงกิ เป็นMCที่เก่งกันมากเลยไม่มีส่วนที่ยากเลย

ฮีชอล:ใน Fan Meeting มีเต้นด้วย sing&song&dance จะร้องเพลงอะไรหรอ?
ชินเฮ:เพลงประกอบละครค่ะ 'You're beautiful' 'Heartstrings' เพลงที่ชั้นร้องอ่ะค่ะ
ฮีชอล:ละครนั้นนั้นผมดูหมดแล้วแต่เพลงไหนไม่รู้เลยแฮะ
ชินเฮ:ตอนแสดงกับตอนร้องเพลง เสียงไม่ค่อยเหมือนกันหรอกค่ะ(หัวเราะ)
ฮีชอล:งั้นไม่ร้องเพลงของคนอื่นหรอ?
ชินเฮ:ร้องแต่เพลงของชั้นค่ะ แล้วก็เพลงที่เป็นที่นิยมของที่นั่น ที่ไทยชั้นก็ร้องเพลงที่เป็นที่นิยมในไทย จีน ญี่ปุ่น ฟิลิปปินส์ก็เหมือนกันค่ะ ชั้นฝึกร้องล่วงหน้ามากเลย ถึงจะทำได้ไม่ดีแต่ก็จะตั้งใจฝึกซ้อมค่ะ
ฮีชอล:ไม่คิดจะเป็นนักร้องหรอ?
ชินเฮ:ไม่ค่ะ ปกตินักร้องต้องเตรียมตัว แต่เพราะต้องแสดงน่ะค่ะ

ฮีชอล:ช่วงนี้ผมถ่าย WGM Globalอยู่ ถ้าอปป้าทำตัวอย่างที่เป็นอยู่ตอนนี้คงแย่แน่
ชินเฮ:อปป้าทำอะไรแบบนั้นด้วยหรอคะ? ตอนไปกินข้าวก็เลื่อนเก้าอี้ให้ผู้หญิง ตอนกินข้าวก็ตักนู่นนี่ให้อะไรแบบนี้หรอคะ
ฮีชอล:อา ต้องทำแบบนั้นหรอ? ตอนผมถ่าย WGMได้เรียนรู้อะไรเยอะแยะเลยจริงๆ ผมใช้ชีวิตอย่างไร้มารยาทมาก พวกผู้หญิงรอบๆตัวผม ถึงจะไม่มีกล้องผมก็ให้ของขวัญนะ นิสัยน่ะดี แต่ผมทำอะไรอย่างนั้นไม่ได้อ่ะ พอเห็นอะไรแบบนั้นแล้วมาคิดว่าต้องทำกับผู้หญิงของตัวเองก็รู้ตัวว่าคงไม่ไหวหรอกมั้

ชินเฮ:ไม่ยากหรอกค่ะ ตอนถ่ายละครอยู่อากาศหนาวๆก็เอา hot packไปให้แล้วถามว่า 'หนาวล่ะสิ?'อะไรแบบนี้ก็ได้ค่ะ ถ้าผู้หญิงเค้าใส่เสื้อโค้ทอยู่ก็เอาไปใส่ไว้ในกระเป๋าเค้า
ฮีชอล:สไตล์ของผมคือถ้าหนาวก็ถอดแจ๊คเกตออกแล้วโยนให้แล้วเดินหนีไปน่ะสิ มันน่าอายนี่นา แล้วชินเฮล่ะชอบผู้ชายสไตล์แบบไหน? มีตัวอย่างให้ อย่างสไตล์เหมือนแบบซุปเปอร์จูเนียร์เมมเบอร์ของเรา ซีวอน เป็นสุภาพบุรุษตลอดเวลา เลื่อนเก้าอี้ให้ผู้หญิง ,เรียก 'Waiter~' ละก็ 'คุณชินเฮต้องการทานอะไรครับ' ในรถก็ถามว่า 'วันนี้เป็นยังไงบ้างครับ?','พรุ่งนี้ทำอะไรดี?' สุภาพบุรุษแบบนี้กับแบบที่เหมือนอปป้า ตอนไปกินข้าวก็ไม่ถามอะไร สั่ง'แกงกิมจิครับ' เลยงี้ ผู้ชายที่ทำตัวแบบ กินนี่กัน
ชินเฮ:ชอบแบบกลางๆอ่ะค่ะ
ฮีชอล:กลางๆไม่มี มีแบบสุภาพบุรุษสุดๆอย่างซีวอน? ไม่ก็สไตล์อย่างผม?
ชินเฮ:ชั้นชอบคนที่มีความเป็นผู้นำค่ะ ปกติคู่รักส่วนใหญ่ก็ทะเลาะกันเพราะพวกผู้ชายไม่เตรียมอะไรแล้วถามผู้หญิงว่า 'วันนี้ทำไรกันดี?' แบบนี้ใช่มั้ยล่ะคะ
ฮีชอล:แต่เพราะเอาแต่ให้ทำนี่กันๆแบบนี้ เค้าบอกว่าอปป้าไม่ใส่ใจ ชินเฮชอบผู้ชายเถื่อนๆหน่อยสินะ มีเสน่ห์
ชินเฮ:รู้สึกดีที่ได้รับการดูแลเป็นพิเศษน่ะค่ะ

ฮีชอล:ชอบออกกำลังกายล่ะสินะ
ชินเฮ:ดูเบสบอลแล้วบางทีก็ดูวอลเลย์บอลด้วย ชอบเล่นมากกว่าดูค่ะ
ฮีชอล:ตรงข้ามกับผมสุดๆ World Cupผมก็ไม่เคยดู Olympicsฤดูหนาวก็ไม่ดู ถ้ามาบ้านเราทีวีจะปิดอยู่ เพราะเล่นแต่เกมส์

Credit:Starnews
Trans to Thai: bunnytoonz@HCTF
Take out with full credit
Go to the top of the page

+Quote Post
siinely
post Feb 24 2014, 09:11 PM
Post #2

กลีบดอกแดนดีไลออน
**

Group: ~ღSuper Petalღ~
Member No.: 3,446

ขอบคุณสำหรับทรานนะคะ

+Quote Post
แมวบุ่นโข่
post Feb 27 2014, 09:38 AM
Post #3

Group: ✿Undead Petal✿
Redirect
Member No.: 43

555555555555

เป็นตัวของตัวเองตลอดอ่ะเมนเรา พูดมากจริงๆน้ำไหลไฟดับ เห็นด้วยกับชอนเฮนะที่บอกว่า ฮีชอลดูไม่เอาแต่ใจตัวเองแล้ว ว่าแต่ใครๆก็ดูออกเนาะ

แล้วเรื่องปฏิบัติกับสาวๆนี่ มันใช่เลย โยนเสื้อให้แล้วเดินหนี 555 ขี้อาย เลยดูเหมือนไม่ค่อยสุภาพกับสาวๆ

ชินเฮนี่เลยสนิทกับฮีชอลไปโดยผ่านไลน์ฮีชอล รอบๆตัวมีทั้ง ฮงกิ กึนซอก ทำผมร้านเดียวกันอีก ทำ mc ด้วยกันอีก สนิทกันสุดๆ

ขอบคุณที่แปลมาให้อ่านค่า

+Quote Post
HeeKyung
post Feb 27 2014, 06:45 PM
Post #4

Group: .•:*Planter`*:•.
Redirect
From: ข้างเตียงเกิงชอล
Member No.: 1,007
Nickname:Mild

จ๊ะ เมน นี่ล่ะตัวตนที่แท้จริงของเธอ

อีแบบนี้อย่ามีแฟนให้เธอดูน่าสงสารเลยเหอะ 5555555

อยู่ไปแบบนี้ก็สนุกดีไม่ใช่รึไง

เป็นโสด เอ็นจอยกับตัวเอง อิอิ

ขอบคุณค้า ^^

--------------------
My Fiction
[SF] Paparazzi - HanChul END
[SF] A - HanChul END
[SF] Dr. Feel good - HanChul END

+Quote Post
Kagaribi no Hana...
post Mar 3 2014, 04:08 AM
Post #5

Group: ஐ~Gardener~ஐ Redirect
Member No.: 4

นักข่าวคิมฮี... ดูป่วนและเวิ่นเวอมากมายอ้ะ 55 พิมพ์ได้แปดร้อยตัวต่อนาทีนี่อย่างเวอร์อ้ะ

สนิทกับคนอย่างฮีอย่างซอกนี่น่าปวดหัวจริงอะไรจริง ดูนิสัยแต่ละคน 55 แล้วเรื่องถ่ายรูปลงก่อนว่าอยู่ที่ไหนเนี่ย... แหม่.. ให้มันจริงทุกที่นะ 555 (แต่ลงแล้วแฟนก็ยิ่งตามไปน่ะสิ 555)

ฮีชอลสนอกสนใจราเอลเป็นพิเศษนะ.... จำหน้าไม่ได้แต่จำหุ่นได้... แอบหื่นนะ 55 แอบสงสารชินเฮ เกิดวันเดียวกับชางมินคนเลยสนใจแต่ชางมินหมดสินะ โถๆๆ

ฮงกีนี่แบบ.... แฟนพันธุ์แท้คิม ฮีชอล สนิทกับฮี ซอก แล้วยังฮงอีก เอบีแต่ละคน...เด็ดๆ ทั้งนั้น...(เด็ดเรื่องการสร้างความปวดหัวให้ชาวบ้านน่ะนะ 55)

ดูนิสัยของฮีชอลเรื่องเทกผู้หญิงใน WGM แล้วก็แบบ..... ซึนเกินไปนะ สงสารผู้หญิง 555 รอดูตอนออกอากาศเดี๋ยวก็รู้ว่าหมู่รึจ่า คึคึคึ

ยาวมากอ้ะตูน ฟิตสุดๆ ขอบคุณมากๆ สำหรับทรานนะคร้าบ

--------------------

+Quote Post
milkbutter
post Mar 4 2014, 01:56 AM
Post #6

Group: ~ღSuper Petalღ~
Member No.: 2,568

ขอบคุณค่า คุณฮีน่ารัก

+Quote Post

Reply to this topicStart new topic
1 User(s) are reading this topic (1 Guests and 0 Anonymous Users)
0 Members:

Lo-Fi Version Time is now: 18th July 2019 - 11:20 PM
All Rights reserved 2010 by Heechul Thailand Fanclub | Designed by bunnytoonz